ಆರೋಗ್ಯ, ಮೂಲ ಸೌಕರ್ಯ, ಬೆಳವಣಿಗೆ ದೃಷ್ಟಿಯ ಸಮತೋಲಿತ ಬಜೆಟ್‌

 

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ 2021-22 ಬಜೆಟ್‌  ಅನಾವರಣಗೊಂಡಿದ್ದು,  ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಮಂಡನೆಯಾಗಿದೆ. ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾದ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್   ನಿಯಂತ್ರಕ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ  20,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಲ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2020-21ರ ಆರ್ಥಿಕ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಪಿಎಸ್‌ಬಿಗಳ ಮರು ಬಂಡವಾಳೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ   20,000 ಕೋಟಿ ರು. ಒದಗಿಸಿದೆ. ದೇಶದ ಆರೋಗ್ಯ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಲು, ಕೆಲವು ಆಮದು ಮಾಡಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೃಷಿ ಸೆಸ್ ಹೇರಲು ಮತ್ತು ಹತ್ತಿಯಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ವರೆಗಿನ ವಸ್ತುಗಳ ಮೇಲೆ ಆಮದು ಸುಂಕ ಹೆಚ್ಚಳದ ಬಗ್ಗೆ ಸಚಿವರು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗ ಆರ್ಥಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸಲು, 2021-22ರಲ್ಲಿ   20,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಮರು ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು  2021-22ರ ಬಜೆಟ್ ಮಂಡಿಸುವಾಗ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

2019-20ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ಬಲವಾದ ಪ್ರಚೋದನೆಗಾಗಿ ಸಾಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಪಿಎಸ್‌ಬಿಗಳಿಗೆ 70,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಬಂಡವಾಳ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿತ್ತು. ಘೋಷಿಸಲಾದ ಕ್ರಮಗಳು ಜನರ ಜೊತೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಕ್ರಮಗಳ ಅನ್ವಯ ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವಾಗ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಮರಳಿ ಹಳಿಗೆ ತರುವ ಪ್ರಯತ್ನವಿದೆ   ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕರುಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಂಜನಾದ್ರಿ ಬೆಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ್ದ ಬ್ಯಾನರ್ ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದ ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ

ಎಸ್.ಎಸ್.ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ರಾವ್ , ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎಂಡಿ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಹೇಳಿದರು.

ಹಣಕಾಸು ವಲಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಎಫ್‌ವೈ 2021-22ರಲ್ಲಿ ಪಿಎಸ್‌ಬಿಗಳಿಗೆ 20,000 ಕೋಟಿ  ರೂ.ಮರು ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆ  ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹ ಹೆಜ್ಜೆ  ಎಂದು  ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಂತಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಹಣಕಾಸಿನ ಕೊರತೆ  ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ  ನೀಡುವ ಹಣದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಾದ ಹೆಚ್ಚಳವು ಎಂಎಸ್ಎಂಇ ವಲಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ವಲಯಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಇದು ಭಾರತದ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕೇಂದ್ರಿತ ಬಜೆಟ್ ಆಗಿದೆ, ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ಟಿನ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗಳು,  ದಿಟ್ಟ ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನವಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ದೃಢ ಸಂಕಲ್ಪವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಡಿಎಫ್‌ಐ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಮರು ಭೇಟಿ, ಎಆರ್‌ಸಿ-ಎಎಂಸಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ರಚನೆ  ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ನಮ್ಮ ನೈಜ ವಲಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಆಯಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಬ್ಯಾಂಕರುಗಳು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲೇ ಕೆಂಡಾಮಂಡಲವಾದ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ : ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತೀವ್ರ ತರಾಟೆಗೆ-ಕಾರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement