ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ಯೋಜನೆಗೆ ಧನಸಹಾಯ ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ:ಸಿಎಂ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕರ್ನಾಟಕ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯುರಪ್ಪ ಅವರು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ಯೋಜನೆಗೆ ಧನಸಹಾಯದ   ಘೋಷಣೆ  ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ‘ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ’ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಹೇಳಿಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿರುವ    ಬೆಂಗಳೂರು ಮೆಟ್ರೋ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ 14,778 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಈ ನಿಬಂಧನೆಯಿಂದಾಗಿ 58 ಕಿಮೀ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು. ಇದು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹಣಕಾಸು ಮಂತ್ರಿಯಿಂದ ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ದೊರೆತ ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ. ”ನಮ್ಮ ಮೆಟ್ರೋ ಯೋಜನೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಹಂಚಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ರಾಜ್ಯ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ವೇಗ ರೈಲು ಜಾಲವನ್ನು 58.19 ಕಿ.ಮೀ.

ಮೆಟ್ರೊ ಯೋಜನೆಯ 2 ಎ ಮತ್ತು 2 ಬಿ ಹಂತಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಧನಸಹಾಯ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು  ಬಜೆಟ್ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.  ಕಾರಿಡಾರ್, ಕೆ.ಆರ್.ಪುರಂ ಅನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಔಟರ್‌  ರಿಂಗ್ ರೋಡ್ (ಒಆರ್ಆರ್) ಮೂಲಕ ಕೇಂದ್ರ ರೇಷ್ಮೆ ಮಂಡಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. 2 ಬಿ ಹಂತದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಕೆ.ಆರ್.ಪುರಂ 37 ಕಿ.ಮೀ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಕಾರಿಡಾರ್ ಮೂಲಕ ಬೆಂಗಳೂರು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗುವುದು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಸ್ಎಸ್ಎಲ್ ಸಿ ಪೂರಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಪ್ರಕಟ

ಹಂತ 2 ಎ ಟೆಕ್ಕಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಗರದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಹಂತ 2 ಬಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ತೊಂದರೆಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಸಕ್ತ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 278 ಕಿಮೀ ಬೆಂಗಳೂರು-ಚೆನ್ನೈ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ವೇ 2 ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು 2021-22ರಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು  ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

 

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement