ಡಿಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ- ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಚುನಾವಣೆ: ಕಾಶ್ಮೀರ-ಶೋಪಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಅಪ್ನಿ ಪಾರ್ಟಿ ಜಯ

ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಪ್ರಥಮ ಜಿಲ್ಲಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮಂಡಳಿ ಚುನಾವಣೆಯ (ಡಿಡಿಸಿ) ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಫಾರ್ ಗುಪ್ಕರ್ ಘೋಷಣೆ (ಪಿಎಜಿಡಿ) ಭರ್ಜರಿ ಜಯ ದಾಖಲಿಸಿದರೂ, ಶನಿವಾರ ಎರಡು ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದ ಚುನಾವನೆಯಲ್ಲಿ ಅಪ್ನಿ ಪಾರ್ಟಿಗೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನ ಕಳೆದುಕೊಂಡು ದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆ ಅನುಭವಿಸಿತು.
370ನೇ ವಿಧಿಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದ ಪ್ರಮುಖ ವಿರೋಧಿಯಾಗಿ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ.
ಕಾಶ್ಮೀರದ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದ ಶೋಪಿಯಾನ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪ್ನಿ ಪಾರ್ಟಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಮೆರೆದಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಉಸ್ಮಾನ್ ಮಜೀದ್ ದಿ ಪ್ರಿಂಟ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.ಎಂಟು ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಶ್ರೀನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಈಗ ಮೇಯರ್ ಮತ್ತು ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷದ ಡಿಡಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿದ್ದಾರೆ.
ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರದ 20 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದನ್ನು 14 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ತಲಾ ಡಿಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಶ್ರೀನಗರ, ಶೋಪಿಯಾನ್ ಮತ್ತು ಕುಲ್ಗಂ ಎಂಬ ಮೂರು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಡಿಡಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ನೇಮಿಸಲು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಆಡಳಿತ ಶನಿವಾರ ಚುನಾವಣೆ ನಡೆಸಿತು. 2020ರ ಡಿಡಿಸಿ ಚುನಾವಣೆಯ ವಿಜೇತ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು, ಅಥವಾ ಡಿಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರು ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು.
ಕುಲ್ಗಾಂನಲ್ಲಿ, ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಡಿಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಸಿಯ ಡಿಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ನ ಭದ್ರಕೋಟೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಕುಲ್ಗಮ್, ಗುಪ್ಕರ್ ಮೈತ್ರಿ ವಿಜಯಶಾಲಿಯಾಗಿರುವ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.
ನಾಲ್ಕು ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲೂ ಜಯ ಕಸಿದುಕೊಂಡ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷ:.
166 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದ್ದ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷವು ಒಟ್ಟು 12 ಸ್ಥಾನಗಲಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಮತ್ತು ಜಮ್ಮುವಿನಲ್ಲಿ ಮೂರು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ.
ನಂತರದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಸಿ, ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಪಿಡಿಪಿ) ಯ ಅನೇಕ ಡಿಡಿಸಿ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ವಿಜೇತರು ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶದ ನಂತರ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ನಂತರ ಬುಖಾರಿ ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಮೇಲೆ ಕುದುರೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಆರೋಪ ಕೇಳಿಬಂದಿದೆ.
ಶ್ರೀನಗರದಲ್ಲಿ ಏಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ವಿಜಯಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಮೂರು ಸ್ಥಾನಗಳು ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದವು. ಎನ್‌ಸಿ, ಪಿಡಿಪಿ, ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಪೀಪಲ್ಸ್ ಮೂವ್‌ಮೆಂಟ್ ತಲಾ ಒಂದು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದವು. ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷವು ಈಗ ಇಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ.
ಶೋಪಿಯಾನ್‌ದಲ್ಲಿ ಪಿಡಿಪಿ ನಾಲ್ಕು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು, ಎನ್‌ಸಿಗೆ ಮೂರು, ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷ ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಒಂದು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದರೆ, ಸ್ವತಂತ್ರರು ನಾಲ್ಕು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದರು. ಇಲ್ಲಿಯೂ, ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷವು ಎರಡೂ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನೂ ಗೆದ್ದಿದೆ.
ಶ್ರೀನಗರ ಮತ್ತು ಶೋಪಿಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿನ 28 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಅಪ್ನಿ ಪಕ್ಷವು ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅದು ಅಲ್ಲಿನ ಡಿಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ತಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವುದು ಅದಕ್ಕೆ ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ದೊಟ್ಟ ಅಸ್ತಿತ್ವ ಸಿಕ್ಕಂತಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಲಕ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಐಷಾರಾಮಿ ʼಪೋಷೆʼ ಕಾರು ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಸಾವು : ತಂದೆಯ ಬಂಧನ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement