ಕೊವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆ: ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಯೌವುದೇ ವಿಮೆ ಸೌಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಸಿಒವಿಐಡಿ -19 ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳು ಅಥವಾ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತೊಂದರೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವಿಮೆ ಸೌಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಾಜ್ಯಸಭೆಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕೊವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತವಾಗಿದೆ. ಲಸಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವ / ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾದವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳು ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತೊಡಕುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವಿಮೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ಚೌಬೆ ಉತ್ತರಿಸಿದರು.
ಪ್ರತಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಅನಾಫಿಲ್ಯಾಕ್ಸಿಸ್ ಕಿಟ್‌ಗಳ ಲಭ್ಯತೆ, ಎಇಎಫ್‌ಐ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ತಕ್ಷಣದ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರನ್ನು ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಸೆಷನ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವೀಕ್ಷಣೆ ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ಸಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸರಿಪಡಿವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚೌಬೆ ಲಿಖಿತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಎಇಎಫ್ಐ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣೆ (ಎಇಎಫ್‌ಐ) ನಂತರದಲ್ಲಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 4 ರವರೆಗೆ, ಒಟ್ಟು 81 ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಅಂದರೆ 0.096 ಶೇಕಡಾ ಎಇಎಫ್‌ಐ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್‌ನಿಂದ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದ ಒಟ್ಟು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ, ಒಟ್ಟು 8,402 ಎಇಎಫ್‌ಐಗಳು, ಅಂದರೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಒಟ್ಟು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 0.192 ರಷ್ಟು ಎಇಎಫ್‌ಐ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಚೌಬೆ ಮತ್ತೊಂದು ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನನ್ನ ಭೇಟಿಗೆ ಬರುವ ಜನರು ಆಧಾರ ಕಾರ್ಡ್‌ ತರಬೇಕು ಎಂದ ಸಂಸದೆ ಕಂಗನಾ ರಣಾವತ್‌ ; ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಟೀಕೆ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement