ಸರ್ವರಿಗೂ ಕ್ರೋಧಿ ಸಂವತ್ಸರದ ಯುಗಾದಿಯ ಹಾರ್ದಿಕ ಶುಭಾಶಯಗಳು

ಕರ್ನಾಟಕ: ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆ ನಂತರ ಒಬ್ಬ ಸಾವು, ಮೂವರು ಗಂಭೀರ

ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ: ಕೊವಿಡ್‌ಗೆ ರೋಗನಿರೋಧಕ (ಎಇಎಫ್‌ಐ) ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರದ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳ ನಂತರ ಜಯದೇವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರದ 56 ವರ್ಷದ ವಾಟರ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಅವರನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 18ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶುಕ್ರವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1 ಗಂಟೆಗೆ ಅವರಿಗೆ ಎದೆ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಒಯ್ಯುವಾಗ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು.
ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಜನವರಿ 20ರಂದು ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ 45 ವರ್ಷದ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೆಲಸಗಾರಳಿಗೆ ಜನವರಿ 27ರಂದು ಕೆಳ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ನೋವು ಉಂಟಾಯಿತು. ಫೆಬ್ರವರಿ 15 ರಂದು ಜ್ವರ, ಶೀತ, ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನೋವು ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ಉಂಟಾಯಿತು. ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಅವಳನ್ನು ನಿಮ್ಹಾನ್ಸ್‌ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು.
ಮತ್ತೊಂದು ಗಂಭೀರ ಎಇಎಫ್‌ಐ ಪ್ರಕರಣ ಮೈಸೂರಿನಿಂದ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 12ರಂದು ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ 40 ವರ್ಷದ ವಾಟರ್‌ಮ್ಯಾನ್, ಅದೇ ದಿನ ಬಲ ಕೆಳಗಿನ ಅಂಗದ ಸ್ನಾಯು ಸೆಳೆತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 15 ರಂದು ಅವರನ್ನು ಕೆಆರ್ ಜನರಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಜೆಎಸ್ಎಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು.
ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಂಭೀರವೆಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಸಮಸ್ಯೆಯು ಕಾಕತಾಳೀಯ ಮತ್ತು ಪತ್ತೆಯಾಗದ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಇದು ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಎಚ್‌ಡಿ ಕೋಟೆ ತಾಲ್ಲೂಕು ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ (ಟಿಎಚ್‌ಒ) ಪ್ರಕಾರ, ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂಜೆ ಅವರು ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿದ್ದರು ಆದರೆ 15 ರಂದು ಅವರು ಕಾಲಿಗೆ ಸ್ನಾಯು ಸೆಳೆತಉಂಟಾಯಿತು. ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರನ್ನು ತಾಲ್ಲೂಕು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು ತದನಂತರ ಕೆಆರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಜೆಎಸ್ಎಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಒಯ್ಯಲಾಯಿತು.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಧುಮೇಹ ಎಂದು ಹೈಪೋಥೈರಾಯ್ಡ್ ಜೊತೆಗೆ ಡಯಾಬಿಟಿಕ್ ಕೀಟೋಆಸಿಡೋಸಿಸ್ ಎಂಬುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಟಿಎಚ್‌ಒ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಯ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಕಾರಣವೆಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಐಸಿಯುನಿಂದ ಜೆಎಸ್ಎಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಾರ್ಡ್ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾಲ್ಕನೆಯ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಫೆಬ್ರವರಿ 17 ರಂದು ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ 26 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳಾ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಸಂಗ್ರಾಹಕಿಗೆ ಚುಚ್ಚಿದ ನಂತರ 30 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ವಾಂತಿ, ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಜ್ಞೆ ತಪ್ಪುವುದು ಕಂಡುಬಂತು. ಬೆಂಗಳೂರು ರಾಜಾಜಿನಗರದ ಇಎಸ್ಐನಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬೆಂಗಳೂರು : ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದ ತಾಯಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ

4 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement