ಕೊರೊನಾ ರೂಪಾಂತರಿ ಸೋಂಕು: ವಿದೇಶಗಳಿಂದ ಬರುವವರಿಗೆ ಹೊಸ ನಿಯಮ

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌,  ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್‌ ಕೊರೊನಾ ರೂಪಾಂತರಿ ಸೋಂಕು ಹರಡುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ದೇಶಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸುವ ಪ್ರವಾಸಿಗರಿಗೆ ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿದೆ.
ಫೆ.೨೨ರಂದು ನೂತನ ನಿಯಮ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದ್ದು, ಇದರನ್ವಯ ಯುಕೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನಿಂದ ಬಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೊಳಪಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ಪತ್ತೆಯಾದರೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಏಳು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್‌ ಮಾಡಿ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳಿಗೆ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಯುಕೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಅಥವಾ ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಯಾಣದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಳಿಯುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಯುಕೆ, ಯುರೋಪ್ ಅಥವಾ ಪಶ್ಚಿಮ ಏಷ್ಯಾದ ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವೇಶದ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂ-ಪಾವತಿಸುವ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೊಳಪಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಎಲ್ಲಾ ಒಳಬರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಹಾರಾಟಕ್ಕೆ 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಪಡೆದ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷಾ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.
ಮೂರು ದೇಶಗಳ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ವಿಶೇಷ ತಪಾಸಣೆಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಭಾರತದೊಳಗೆ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿರುವ ಕರೋನವೈರಸ್ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮಾದರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರು ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement