ದಿಶಾರಿಂದ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವ ಪ್ರಯತ್ನ:ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಪೊಲೀಸರ ಹೇಳಿಕೆ

ನವ ದೆಹಲಿ:ತನಿಖಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವಂತೆ ಹವಾಮಾನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ದಿಶಾ ರವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಶುಕ್ರವಾರ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪೊಲೀಸರ ಪರ ಹಾಜರಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ಎಸ್‌.ವಿ.ರಾಜು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಫೆಬ್ರವರಿ 13ರಂದು ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 3ರಿಂದ ಸಂದೇಶಗಳು ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿರಬೇಕು. ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ದೂಷಿಸಬೇಕು ಎಂದು ರಾಜು ಕೇಳಿದರು.
ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ ಸುದ್ದಿ ವರದಿಗಾಗಿ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಚಾನೆಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ 18 ಅನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಖಂಡಿಸಿತು. “ವೀಡಿಯೊ ಅತ್ಯಂತ ಸಂವೇದನಾಶೀಲವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ 18 ಸಲಹೆಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿತು.
ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್’ ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದ “ಯಾವುದೇ ತನಿಖಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು” ಸೋರಿಕೆಯಾಗದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಕೋರಿ ದಿಶಾ ರವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿತು. ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಕುರಿತಾದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಗ್ರೆಟಾ ಥನ್‌ಬರ್ಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ದಿಶಾ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಪೊಲೀಸರು ತನ್ನ ತಪ್ಪನ್ನು ಮೊದಲೇ ನಿರ್ಣಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ಪಕ್ಷಪಾತದ ಮತ್ತು ಮಾನಹಾನಿಕರ ನಿರೂಪಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದಿಶಾ ರವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊದಲ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ತನಿಖಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅದರ ನಂತರ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಈ ಕುರಿತು ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ.
ಮನವಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಪ್ರತಿಭಾ ಎಂ. ಸಿಂಗ್, ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರ ಅರ್ಜಿಯ ಕುರಿತು ನ್ಯೂಸ್ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ 18 ಮತ್ತು ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ ಸುದ್ದಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಿದ್ದರು.
ದಿಶಾ ರವಿ (22) ಅವರನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 13 ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಅವರ ಮನೆಯಿಂದ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಮರುದಿನ ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಗ್ರೆಟ್ಟಾ ಥನ್ಬರ್ಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಅನ್ನು ದಿಶಾ ರವಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಇದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ನಂತರ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಈ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಅಲ್ಲಿಂದ ತೆಗೆಯುವಂತೆ ದಿಶಾ ರವಿ ನಂತರ ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಭಿಯಾನ ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ರಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಮತ್ತು ವಕೀಲೆ ನಿಕಿತಾ ಜಾಕೋಬ್ ಮತ್ತು ಬೀಡ್‌ನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಶಾಂತನು ಮುಲುಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಪೊಲೀಸರು ವಾರಂಟ್ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಇದೇ ರೀತಿಯ ಎರಡನೇ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಸಹ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಎರಡನೇ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಜಾಕೋಬ್ ಮತ್ತು ಮುಲುಕ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್‌ ಮೂಲದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಮರೀನಾ ಪ್ಯಾಟರ್ಸನ್ ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು “ಎಕ್ಸ್‌ಆರ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಜಾಗತಿಕ ಚಳವಳಿ “ಎಕ್ಸ್ಟಿಂಕ್ಷನ್‌ ರೆಬೆಲಿಯನ್‌ ಒಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಅಯೋಧ್ಯೆ ರಾಮ ಮಂದಿರದ ಬಳಿ ತಮ್ಮದೇ ಬಂದೂಕಿನ ಗುಂಡು ತಗುಲಿ ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಾವು

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement