ದಿಶಾ ರವಿ ಪ್ರಕರಣ; ಮಂಗಳವಾರಕ್ಕೆಜಾಮೀನು ಆದೇಶ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ ದೆಹಲಿ ಕೋರ್ಟ್‌

ನವ ದೆಹಲಿ: ಜನವರಿ 26 ರಂದು ನಡೆದ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್ ಕಾರಣ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಾದ ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರ ವಕೀಲರು ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವಾದ-ಪ್ರತಿವಾದ ಆಲಿಸಿದ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರ ಜಾಮೀನು ಅದೇಶವನ್ನು ಮಂಗಳವಾರಕ್ಕೆ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿತು.
ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುವುದು ದೇಶದ್ರೋಹವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ದಿಶಾ ರವಿ ಶನಿವಾರ ತಮ್ಮ ವಕೀಲರ ​​ಮೂಲಕ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ವಿರೋಧಿಸಿದ ನಂತರ ದಿಶಾ ರವಿ ವಕೀಲರು ತಮ್ಮ ವಾದ ಮಂಡಿಸಿದರು.
ದಿಶಾ ಅವರು ಖಲಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವವರೊಂದಿಗೆ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಶಾಂತಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಜಾಗತಿಕ ಪಿತೂರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೇವಲ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಅಲ್ಲ. ಇಲ್ಲಿ ಅಶಾಂತಿ ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ನಿಜವಾದ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸೆಷನ್ಸ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಧರ್ಮೇಂದರ್ ರಾಣಾ ಮುಂದೆ ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಚಾಟ್‌ಗಳು, ಇಮೇಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳು ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ದಿಶಾ ರವಿ ತಪ್ಪು ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಯಾಕೆ ಅಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರು ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿ ಅಶಾಂತಿ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಜಾಗತಿಕ ಪಿತೂರಿಯ ಭಾರತೀಯ ಅಧ್ಯಾಯದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು. ಖಲಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವವರೊಂದಿಗೆ ದಿಶಾ ರವಿ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ತಯಾರಿಸಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಆದರೆ, ರವಿಯ ವಕೀಲರು ಈ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಗಳೆದಿದ್ದಾರೆ. ನಿಷೇಧಿತ ಸಂಘಟನೆಯಾದ ಸಿಖ್ಸ್ ಫಾರ್ ಜಸ್ಟೀಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ದಿಶಾ ರವಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಭೇಟಿಯಾದರೂ, ಆತ ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಕುರುಹುಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.
ರೈತರ ಮೆರವಣಿಗೆಗೆ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದರು, ನಾನು ಜನರನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ಸೇರುವಂತೆ ಕೇಳಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ನಾನು ಹೇಗೆ ದೇಶದ್ರೋಹಿಯಾಗುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ದಿಶಾ ರವಿ ವಕೀಲರ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ವಾದ ಮಂಡಿಸಿದರು.
ಕೆಂಪು ಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಯಾರನ್ನೂ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಟೂಲ್ಕಿಟ್‌ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ರೈತರ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಕಾರಣ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ದಿಶಾ ರವಿ ವಕೀಲರು ಹೇಳಿದರು.
ವಕೀಲರು ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ನಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಜನರು ಒಂದು ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು, ಇದು ಅಪರಾಧವೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.
“ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ನರಮೇಧದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ದೇಶದ್ರೋಹವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ದಿಶಾ ವಕೀಲರು ಕೇಳಿದರು.
ಐದು ದಿನಗಳ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ವಿಚಾರಣಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ರವಿಯನ್ನು ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿತ್ತು. ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ದಾಖಲಾದ ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ತನಿಖಾ ವಸ್ತುಗಳು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಸೋರಿಕೆಯಾಗದಂತೆ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ತಡೆಯುವಂತೆ ರವಿ ಮಾಡಿದ ಮನವಿಯನ್ನು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದೆ.
ತನಿಖೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದಾದ ಕಾರಣ ಯಾವುದೇ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ತನಿಖಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು ಪ್ರಸಾರವಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಅದು ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ತನಿಖಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿಲ್ಲ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ನಿಲುವನ್ನು ಹೇಳುವಂತೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಿಗೂಢ ನಡೆ ಮರ್ಮವೇನು..? : ಸಿಎಂ ಶಿಂಧೆ, ಫಡ್ನವಿಸ್, ಅಜಿತ ಪವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬಾರಾಮತಿ ಮನೆಗೆ ಭೋಜನಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ ಶರದ್‌ ಪವಾರ್‌...!

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement