ದಿಶಾ ರವಿಗೆ ಒಂದು ದಿನದ ಪೊಲೀಸ್‌ ಕಸ್ಟಡಿ

ನವ ದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು 22 ವರ್ಷದ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಹವಾಮಾನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ದಿಶಾ ರವಿ ಅವರನ್ನು ಒಂದು ದಿನದ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.
ದಿಶಾ ಈಗಾಗಲೇ ಎಂಟು ದಿನಗಳನ್ನು ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದಿದ್ದಾರೆ – ಮೊದಲ ಐದು ದಿನಗಳನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮೂರು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನದಲ್ಲಿಡಲಾಗಿತ್ತು.
ಮೂರು ದಿನಗಳ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಆಕೆಯನ್ನು ದೆಹಲಿಯ ಪಟಿಯಾಲ ಹೌಸ್ ಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ದೆಹಲಿಯ ಸೆಷನ್ಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಫೆಬ್ರವರಿ 23 ರ ಮಂಗಳವಾರ ತನ್ನ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಿದೆ.
ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರ ಪರವಾಗಿ ಹಾಜರಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ (ಎಪಿಪಿ) ತನ್ನ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ, ದಿಶಾ ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಇತರ ಆರೋಪಿಗಳಾದ ನಿಕಿತಾ ಜಾಕೋಬ್ ಮತ್ತು ಶಾಂತನು ಮುಲುಕ್ ಅವರ ಮೇಲೆಯೂ ತಮ್ಮ ಭಾರವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಈ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಶಾಂತನು ಮತ್ತು ನಿಕಿತಾ ಸೋಮವಾರ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು. “ನಾನು ಅವಳನ್ನುಇತರ ಆರೋಪಿಗಳಾದ ನಿಕಿತಾ ಮತ್ತು ಶಾಂತನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ದಿಶಾ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಬೇಕಿದೆ. ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ದೆಹಲಿಗೆ ಬಂದರು, ”ಎಂದು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ”
ಜೂಮ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ 60-70 ಜನರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಸೈಬರ್ ತಜ್ಞರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ”ಎಂದು ಎಪಿಪಿ ಹೇಳಿದೆ.
ದಿಶಾ ಪರವಾಗಿ ಹಾಜರಾದ ವಕೀಲ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಅಗ್ರವಾಲ್, ಇತರ ಇಬ್ಬರಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ದೊರೆತಾಗ ದಿಶಾ ಏಕೆ ಬಂಧನದಲ್ಲಿರಬೇಕು ಎಂದು ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ತನಿಖೆಗಾಗಿ ಪೊಲೀಸರ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ತನಿಖೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಮಾತ್ರ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿ ಕೇಳಬಹುದು ಎಂದುನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಆಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಪೊಲೀಸರು ಈಗಾಗಲೇ ಎಂಟು ದಿನಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇಂದು ಅವರು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸತ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬಂತೆ ಅವರು ವಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ವಕೀಲ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ದಿಶಾ ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಪಡೆಯಲು ಇದು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಅವಳು ಝೂಮ್ ಸಭೆಯ ಭಾಗವಲ್ಲ ಎಂದು ದಿಶಾ ವಕೀಲರು ​​ಗಮನಸೆಳೆದರು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಮರ್ಥನೆ ಇಲ್ಲದೆ ವಿಚಾರಣಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ರಿಮಾಂಡ್ ನೀಡಬಾರದು ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ...| ಬೈಕ್​ಗೆ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದ ನಂತ್ರ ದೂರ ಎಳೆದೊಯ್ದ ಲಾರಿ..: ಟ್ರಕ್‌ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ನೇತಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಸವಾರ

“ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ರಿಮಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಪೊಲೀಸರು ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುವಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ರಿಮಾಂಡ್ ನೀಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬೇಕು, ”ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳು ರಿಮಾಂಡ್ನಲ್ಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತನಿಖೆಯನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿಲ್ಲ. ಇಂದು ವರ್ಚುವಲ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಲಿಂಕ್‌ಗಳ ಮೂಲಕವೂ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಬಹುದು ”ಎಂದು ಅಗ್ರವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement