ಭಾರತ ಬಂದ್‌‌: ೪೦ ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಾರಿ ಸಂಘಗಳ ಬೆಂಬಲ, ೪೦ ಲಕ್ಷ ರಸ್ತೆಗಳು ಬಂದ್‌ ಆಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಇಂಧನ ಬೆಲೆಗಳು, ಸರಕು ಮತ್ತು ಸೇವಾ ತೆರಿಗೆ (ಜಿಎಸ್‌ಟಿ), ಹೊಸ ಇ-ವೇ ಮಸೂದೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಫೆ,೨೬ರಂದು ಭಾರತದ ಬಂದ್‌ಗೆ ಕಾನ್ಫಿಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಆಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಟ್ರೇಡರ್ಸ್ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ.
ಸಿಯಾಟ್‌ನ ಕರೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಎಲ್ಲಾ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು 40,00 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಸಂಘಗಳು ಬಂದ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿವೆ.
ಸಂಘಟಿತ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಕಂಪನಿಗಳ ಸುಪ್ರೀಂ ಮಂಡಳಿ ಆಗಿರುವ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಸಾರಿಗೆ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಂಘ (ಎಐಟಿಡಬ್ಲ್ಯೂಎ) ಸಹ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಕ್ಕಾ ಜಾಮ್ ನಡೆಸಲಿದೆ. ಎಐಟಿಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ಸಾರಿಗೆ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 8 ರವರೆಗೆ ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಖಾಸಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಮೇಲೆ ಕೂಡ ನಾಳೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ಇಂಧನ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಹೊಸ ಇ-ವೇ ಬಿಲ್ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸುವುದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯ ಮಟ್ಟದ ಸಾರಿಗೆ ಸಂಘಗಳು ಈ ಒಂದು ದಿನದ ಸಾರಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಎಐಟಿಡಬ್ಲ್ಯೂಎಗೆ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ದೃಢ ಪಡಿಸಿವೆ. ಎಲ್ಲಾ ಇ-ವೇ ಬಿಲ್ ಆಧಾರಿತ ಸರಕುಗಳ ಬುಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಚಲನೆಯನ್ನು ಒಂದು ದಿನ ತಿರಸ್ಕರಿಸುವುದು. ಎಲ್ಲಾ ಸಾರಿಗೆ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಸಾಂಕೇತಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಾಗಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 8 ರ ವರೆಗೆ ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಾರಿಗೆ ಗೋದಾಮುಗಳು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಬ್ಯಾನರ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಾಹಕರು ಫೆಬ್ರವರಿ 26ರಂದು ಯಾವುದೇ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ಎಂದು ಎಐಟಿಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಹೇಂದ್ರ ಆರ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
1,500 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಧರಣಿ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ನಾಳೆ 40 ಲಕ್ಷ ರಸ್ತೆಗಳು ಮುಚ್ಚುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.
ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು, ಯಾವುದೇ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಜಿಎಸ್ಟಿ ಪೋರ್ಟಲ್ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ವಕೀಲರ ಸಂಘಗಳು ಸಹ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿವೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳು, ಔಷಧಿ ಅಂಗಡಿಗಳು, ತರಕಾರಿ ಅಂಗಡಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳ ಪೂರೈಕೆಗೆ ಇದು ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ಬಂದ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೇವೆಗಳು ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2023: ಮೊದಲ ದಿನವೇ 5 ಪದಕ ಗೆದ್ದ ಭಾರತ

ಬೇಡಿಕೆಗಳೇನು:
ಹೊಸದಾಗಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ಇ-ಇನ್‌ವಾಯ್ಸ್ ತೆರಿಗೆ ವಂಚನೆ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಇ-ವೇ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಎಐಟಿಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಇ-ಇನ್‌ವಾಯ್ಸ್‌ಗೆ ಫಾಸ್ಟ್ ಟ್ಯಾಗ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸರ್ಕಾರವು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಸಾರಿಗೆದಾರರು ಯಾವುದೇ ದಂಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಾರದು, ಸಾಗಣೆಯ ಯಾವುದೇ ಸಮಯ ಆಧಾರಿತ ಅನುಸರಣೆ ಗುರಿಗಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ. ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕಾಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಉದ್ಯಮದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ರಚಿಸಬೇಕು. ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಉದ್ದ ಮತ್ತು ಅಗಲಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರಬೇಕು “ಎಂದು ಮಹೇಂದ್ರ ಆರ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement