ಅಯೋಧ್ಯ ರಾಮ ದೇಗುಲದ ದೇಣಿಗೆ ಅಭಿಯಾನ: ಸಂಗ್ರಹ 2500 ಕೋಟಿ ರೂ.ದಾಟುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ಲಕ್ನೋ: ಜನವರಿ 15 ರಂದು ಮಕರ ಸಂಕ್ರಾಂತಿಯ ಶುಭ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನಿಧಿ ಸಂಗ್ರಹ ಡ್ರೈವ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 44 ದಿನಗಳ ಸಮರ್ಪಣ ನಿಧಿ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ 1900 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗಳನ್ನು ಶ್ರೀರಾಮ್ ಲಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಜಮಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು
ಶ್ರೀ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ತೀರ್ಥ ಕ್ಷೇತ್ರ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಖಜಾಂಚಿ ಸ್ವಾಮಿ ಗೋವಿಂದ್ ಗಿರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದುವರೆಗೆ 1900 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಅನೇಕ ದೇಣಿಗೆ ಚೆಕ್‌ಗಳು ಇನ್ನೂ ಠೇವಣಿ ಇರದ ಕಾರಣ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕ್ಲಿಯರೆನ್ಸ್‌ಗಾಗಿ ಅನೇಕರು ಸರದಿಯಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ ನಂತರ ನಿಖರವಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಟ್ರಸ್ಟ್ ಸದಸ್ಯ ಡಾ.ಅನಿಲ್ ಮಿಶ್ರಾ, ಸಮರ್ಪಣ ನಿಧಿ ಅಭಿಯಾನವು ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅಂತಿಮ ಮೊತ್ತವು 2500 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ದಾಟಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ತಡವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಇತರ ಹಲವು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.
ಅಭಿಯಾನವು ಉತ್ತಮ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡಿತು ಮತ್ತು ಅದು ಧರ್ಮ, ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯದ ಎಲ್ಲ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಿತು ಎಂಬ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಶ್ರೀ ರಾಮಲಲ್ಲಾ ದೇವಾಲಯದ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ವಿವಿಧ ವರ್ಗದ ಜನರು ಮತ್ತು ಪಂಗಡಗಳ ಜನರು ಪೂರ್ಣ ಹೃದಯದಿಂದ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿದರು ”ಎಂದು ಮಿಶ್ರಾ ಹೇಳಿದರು.
ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಲಲ್ಲಾ ಎಲ್ಲಾ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಪೂಜ್ನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಮತ್ತು ಶತಕೋಟಿ ಜನರ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದೇಣಿಗೆ ಚಾಲನೆ ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಶುಕ್ರವಾರ ಮುಕ್ತಾಯವಾದ ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ರಾಮ್ ಲಲ್ಲಾ ದೇವಾಲಯದ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲೂ ವೈದಿಕ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅನ್ವಯಿಸಲು ಟ್ರಸ್ಟ್ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ದೇವಾಲಯದ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ವೇದ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಅವರ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಖ್ಯಾತ ಇತಿಹಾಸಕಾರ, ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಶಿಲಾಶಾಸನ ತಜ್ಞ ಚೆನ್ನೈನ ಪದ್ಮಭೂಷಣ್ ಡಾ.ನಾಗಸ್ವಾಮಿ ಅವರನ್ನು ಟ್ರಸ್ಟ್ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ದೇವಾಲಯದ ನಿರ್ಮಾಣದ ಜೊತೆಗೆ, ಪ್ರಾಚೀನ ಅಯೋಧ್ಯೆ ನಗರಕ್ಕೂ ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಕೆನಡಾದ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಎಲ್‌ಇಎ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ಸ್ ಸೌತ್ ಏಷ್ಯಾ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಲಾರ್ಸೆನ್ ಮತ್ತು ಟೂರ್ಬೊ ಮತ್ತು ಕುಕ್ರೇಜಾ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಟ್ಸ್ ಈಗಾಗಲೇ ಅಯೋಧ್ಯೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಕರಡು ದೃಷ್ಟಿ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫೆಬ್ರವರಿ 15ರಿಂದ ಸಿಬಿಎಸ್​ಇ 10 &12ರ ಬೋರ್ಡ್‌ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು; ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಿಡುಗಡೆ

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement