ಐಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಾಪ್ಸಿ ಪನ್ನು ಫೋನ್‌ ಡಾಟಾ ಅಳಿಸಿದ ಶಂಕೆ

ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ನಟಿ ತಾಪ್ಸೀ ಪನ್ನು ಅವರು ತಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಿಂದ ‘ಕೆಲವು ಡೇಟಾವನ್ನು’ ಅಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಶಂಕೆ ಇದೆಯೆಂದುಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಐಟಿ ಇಲಾಖೆ ಆಕೆಯ ಮನೆ ಮತ್ತು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.
ಅಳಿಸಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಐಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈಗ ತಜ್ಞರ ಸಹಾಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂಡಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ತಮ್ಮ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅನುರಾಗ್ ಕಶ್ಯಪ್ ಮತ್ತು ನಟಿ ತಾಪ್ಸೀ ಪನ್ನು ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ತೆರಿಗೆ ವಂಚನೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅನುರಾಗ್ ಕಶ್ಯಪ್, ನಿರ್ಮಾಪಕ ವಿಕಾಸ್ ಬಹ್ಲ್, ನಿರ್ಮಾಪಕ ಮಧು ಮಂಟೆನಾ ಮತ್ತು ನಟಿ ತಾಪ್ಸೀ ಪನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಂಸ್ಥೆ ಬುಧವಾರ 22 ಸ್ಥಳಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿತ್ತು.
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ತಾಪ್ಸಿ ಪನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಕಂಪನಿಯು 25 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ತೆರಿಗೆ ವಂಚನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ತಾಪ್ಸಿಯ ಅನುಮೋದನೆ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ಸಹಿ ಮೊತ್ತಗಳು ಐ-ಟಿ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರ ಸಹಿ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಮೊತ್ತವು ಕೋಟಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ. ನಟಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ 3 ರಂದು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ 35 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಆಪ್ತ ತಜೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಟ್ಟು...!

300 ಕೋಟಿ ರೂ. ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ಆದಾಯ, ಐಟಿ ಇಲಾಖೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ತಾಪ್ಸೀ ಪನ್ನು ಅವರು 5 ಕೋಟಿ ರೂ
ಗುರುವಾರ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ, “ಶೋಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿಜವಾದ ಬಾಕ್ಸ್ ಆಫೀಸ್ ಸಂಗ್ರಹಣೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಪ್ರಮುಖ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಣ ಸಂಸ್ಥೆ ಆದಾಯವನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನಿಗ್ರಹಿಸಿದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಸುಮಾರು. ೩೦೦ ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ವಿವರಿಸಲು ಕಂಪನಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಮತ್ತು ಷೇರುದಾರರಲ್ಲಿ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಹೌಸಿನ ಷೇರು ವಹಿವಾಟು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪುರಾವೆಗಳು, ಸುಮಾರು ರೂ. 350 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಈ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

 

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement