ಪಾವತಿ (ಪೇಯ್ಮೆಂಟ್‌) ಬ್ಯಾಂಕ್ ಠೇವಣಿ ಮಿತಿ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಿದ ಆರ್‌ಬಿಐ

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಬುಧವಾರ ಪಾವತಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ದಿನದ ಸಮತೋಲನದ ಗರಿಷ್ಠ ಅಂತ್ಯವನ್ನು 2 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಈ ಮೊದಲು, ಪಾವತಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಬಾಕಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಿತಿಯನ್ನು 1 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಪಿಪಿಐಗಳನ್ನು ವಾಲೆಟ್‌ಗಳಂತಹ ಪರಸ್ಪರ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಬಿಐ ಗವರ್ನರ್ ಶಕ್ತಿಕಾಂತ ದಾಸ್ ಬುಧವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಪಾವತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಕೆದಾರರು ಒಂದು ವಾಲೆಟ್‌ನಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ವಾಲೆಟ್‌ನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ನಿಧಿಗಳ ವರ್ಗಾವಣೆ (ಎನ್‌ಇಎಫ್‌ಟಿ) ಮತ್ತು ರಿಯಲ್-ಟೈಮ್ ಗ್ರಾಸ್ ಸೆಟಲ್ಮೆಂಟ್ (ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್) ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್ ಮತ್ತು ನೆಫ್ಟ್ ಪಾವತಿ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು.
ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಬುಧವಾರ ಬಡ್ಡಿದರಗಳನ್ನು ಬದಲಾಗದೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅಕಮೊಡೇಟಿವ್‌ ನಿಲುವು ( accommodative stance) ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಹೊಸ ಬೆದರಿಕೆ ಎದುರಾಗಿದೆ. ರೆಪೊ ದರವನ್ನು 4% ಮತ್ತು ರಿವರ್ಸ್ ರೆಪೊ ದರವನ್ನು 3.35% ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ