8 ತಿಂಗಳ ಔಟ್‌ಫ್ಲೊ ನಂತರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ನೆಟ್ ‌ಇನ್‌ ಫ್ಲೊ

ಈಕ್ವಿಟಿ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಎಂಟು ತಿಂಗಳ ನಿವ್ವಳ ಹೊರಹರಿವಿನ (outflows) ನಂತರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ತಿಂಗಳ ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವು (inflows ) ಕಂಡವು. ಮಲ್ಟಿಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯ / ಕಾಂಟ್ರಾ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಗಗಳ ಓಪನ್ ಎಂಡ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ವರದಿಯ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, 9,115 ಕೋಟಿ ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವು ಕಂಡವು. 1,739 ಕೋಟಿಗಳ ಕ್ಲೋಸ್ ಎಂಡ್ ಸ್ಕೀಮ್‌ಗಳ ಮೆಚ್ಯರಿಟಿ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನಿವ್ವಳ ಹೊರಹರಿವಿಗಾಗಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಈಕ್ವಿಟಿಯಲ್ಲಿನ ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವು 7,376 ಕೋಟಿ. ಇದು ಈಕ್ವಿಟಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಹರಿವು ಮಾರ್ಚ್ 2020ರ ನಂತರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು.
ಎಸ್‌ಐಪಿ ಹರಿವುಗಳು, 9,182 ಕೋಟಿಗೆ ಬಂದವು, ಇದು ಫೆಬ್ರವರಿ 2021 ರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ, 7,528 ಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಓಪನ್ ಎಂಡ್ ಸಾಲ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು 52,528 ಕೋಟಿಗಳ ನಿವ್ವಳ ಹೊರಹರಿವು ಕಂಡವು, ಇದು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಸಾಲ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಲಿಕ್ವಿಡ್‌ ನಿಧಿಗಳು, ಅಲ್ಟ್ರಾ ಅಲ್ಪಾವಧಿ ನಿಧಿಗಳು, ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯ ನಿಧಿಗಳು, ಹಣದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ನಿಧಿಗಳಿಂದ ಹೊರಹರಿವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹೊರಹರಿವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕಾಲೋಚಿತ ಸ್ವರೂಪದ್ದಾಗಿದ್ದು, ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಂಗಡ ತೆರಿಗೆಗೆ ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಖಜಾನೆಗಳಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕ್ಲೋಸ್ ಎಂಡ್ ಸಾಲ ನಿಧಿಗಳಲ್ಲಿ 6 956.92 ಕೋಟಿಗಳ ಧನಾತ್ಮಕ ಹರಿವುಗಳಿವೆ, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸ್ಥಿರ ಮುಕ್ತಾಯ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದ ಇದು ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಓಪನ್ ಎಂಡ್ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು 6210.05 ಕೋಟಿಗಳ ನಿವ್ವಳ ಒಳಹರಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲಿತ ಲಾಭದ ನಿಧಿಗಳಿಗೆ ಹರಿಯುವುದರಿಂದ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ