ಈ ದಿನ 14 ಗಂಟೆ ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್ ಸೇವೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ನೆಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆ

ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್ ಭಾನುವಾರ (ಏಪ್ರಿಲ್ 18, 2021), ರಾತ್ರಿ12 ರಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2ರ ವರೆಗೆ (12 am to 2 pm)  ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (ಆರ್‌ಬಿಐ) ತಿಳಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ನವೀಕರಣ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡ ಕಾರಣ, ಸೇವೆಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಬಿಐ ಹೇಳಿದೆ.
ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್‌ನ ತಾಂತ್ರಿಕ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್, ಸ್ಥಿತಿ ಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ವಿಪತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಸಮಯವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಸುಧಾರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು 2021 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರ ವ್ಯವಹಾರದ ಮುಕ್ತಾಯದ ನಂತರ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದರಂತೆ, 2021 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 18 ರ ಭಾನುವಾರ 00:00 ಗಂಟೆಯಿಂದ 14.00 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್ ಸೇವೆ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಫಂಡ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ (ಎನ್‌ಇಎಫ್‌ಟಿ) ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಎಂದಿನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಬಿಐ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ.
ನಿಯಂತ್ರಕರು ಎಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಪಾವತಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ತಿಳಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪ್ರಸಾರಗಳ ಮೂಲಕ ಈವೆಂಟ್ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಬಿಐ ಹೇಳಿದೆ.
NEFT ಎನ್ನುವುದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಫಂಡ್ ವರ್ಗಾವಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಪಡೆದ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಬ್ಯಾಚ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಆರ್‌ಟಿಜಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ವಹಿವಾಟನ್ನು ದಿನವಿಡೀ ವಹಿವಾಟಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ ಆಗುತ್ತಿರುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ದುರ್ಗಾ ಪೂಜಾ ಮಂಟಪದಲ್ಲಿ ಮಹಿಷಾಸುರನಾಗಿ ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿ ಮೂರ್ತಿ, ವಿವಾದದ ನಂತರ ತೆಗೆದ ಸಂಘಟಕರು: ವರದಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement