ಕೊವಿಡ್‌-19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಸೋನಿಯಾ ಪತ್ರ : ಮೂರು ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಒತ್ತು ನೀಡಲು ಸಲಹೆ

ನವ ದೆಹಲಿ: ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೊವಿಡ್‌ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಭಾರಿ ಏರಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹಂಗಾಮಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದು, ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅತ್ಯಂತ ಗೊಂದಲದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಲು ನಾನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿರುವ ರಾಜ್ಯಗಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು ಮೈತ್ರಿ ಸರ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಇರುವ ರಾಜ್ಯಗಳ ಮಂತ್ರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿವರವಾದ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ರಚನಾತ್ಮಕ ಸಹಕಾರದ ಮನೋಭಾವದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಪರಿಗಣನೆಗೆ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಬರಬಹುದಾದ ಮೂರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, “ಲಸಿಕೆಗಳು ನಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಆಶಯವಾಗಿದೆ. ದುಃಖಕರವೆಂದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 3 ರಿಂದ 5 ದಿನಗಳ ಸಂಗ್ರಹವಿದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಶೀಯ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯಾವುದೇ ಅನುಮತಿಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆಗಳ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಗೆ ಯಾವುದೇ ವಿಳಂಬವಿಲ್ಲದೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ವಿವೇಕಯುತವಾಗಿದೆ. ” “ಅದೇ ಪ್ರಕಾರ, ವರ್ಧಿತ ಲಭ್ಯತೆಯೊಂದಿಗೆ, ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ಗೆ ಅರ್ಹವಾದ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಅಗತ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನ್ಯತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, “ಕೊವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲಾ ಉಪಕರಣಗಳು, ಔಷಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವಾದ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಜಿಎಸ್‌ಟಿಯಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಬೇಕು. ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳು, ಆಕ್ಸಿಮೀಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳು ಸಹ ಪ್ರಸ್ತುತ ಜಿಎಸ್‌ಟಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿವೆ.ಹೀಗಾಗಿ ಇವುಗಳಿಗೆ ವಿನಾಯ್ತಿ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಕರ್ಫ್ಯೂಗಳು, ಪ್ರಯಾಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು, ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಮುಂದಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತೇವೆ ಅದು ಈಗಾಗಲೇ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ಜನರಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಡವರಿಗೆ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ದುಡಿಯುವ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ತೊಂದರೆ ತಂದೊಡ್ಡುತ್ತದೆ.
ಕನಿಷ್ಠ ಮಾಸಿಕ ಖಾತರಿಯ ಆದಾಯದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಅರ್ಹ ನಾಗರಿಕರ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ 6,000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವಂತೆ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅದೇ ರೀತಿ. ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಹಿಮ್ಮುಖ ವಲಸೆಯೊಂದಿಗೆ, ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ತಡೆರಹಿತ ಸಾರಿಗೆಯ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಪರಿಹರಿಸುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಆತಿಥೇಯ ಮತ್ತು ತವರು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಸೂಕ್ತವಾದ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಲ್ಪಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಇಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಕೂಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮೇಡ್-ಇನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಲೈಟ್ ಕಾಂಬ್ಯಾಟ್ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ (LCH) ಇಂದು ವಾಯುಪಡೆಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement