ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಡೋಸ್‌ ಉತ್ಪಾದನೆ: ರಷ್ಯಾ ನಿರೀಕ್ಷೆ

ಮಾಸ್ಕೋ: ರಷ್ಯಾದ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆ ನಿಧಿ (ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್) ಮಂಗಳವಾರ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯ ವೇಳೆಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 50 ದಶಲಕ್ಷ ಡೋಸ್ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಿಸಬಹುದೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ.
ಡ್ರಗ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ಸೋಮವಾರ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ದೃಢೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮೂರನೇ ಹಂತದ ಸ್ಥಳೀಯ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ.
ವರ್ಚುವಲ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್ ಸಿಇಒ ಕಿರಿಲ್ ಡಿಮಿಟ್ರಿವ್, ರಷ್ಯಾದ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದ ಐದು ಔಷಧ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲದೆ, ಸಂಭವನೀಯ ಉತ್ಪಾದನಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗಾಗಿ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಭಾರತೀಯ-ರಷ್ಯಾದ ಲಸಿಕೆ ಎಂದು ನಾವು ಬಹುತೇಕ ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾಗಲಿದೆ. ನಾವು ಭಾರತದ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಭಾರತೀಯ ಔಷಧೀಯ ಕಂಪನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಐದು ದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದನಾ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಡಿಮಿಟ್ರಿವ್ ಹೇಳಿದರು. ”
ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ (ಒಂದೆರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ) ತಿಂಗಳಿಗೆ 50 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು (ಉತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುವುದು) ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಯೋಜನೆ. ಬೇಸಿಗೆಯ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಡೋಸ್ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಡೋಸ್‌ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಅವರು, ಕೆಲವು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ತಪಾಸಣೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ, ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿಸ್ ಮತ್ತು ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್ ಗಮಲೇಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಜಿ ಅಂಡ್ ಮೈಕ್ರೋಬಯಾಲಜಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಯ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ 100 ಮಿಲಿಯನ್ ಡೋಸ್ ವಿತರಣೆಯ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡರು. ನಂತರ ಇದನ್ನು 125 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ