‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ಪರವಾನಗಿ ಅಡಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಗೆ ಆರ್‌ಬಿಐಗೆ 8 ಅರ್ಜಿಗಳು ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಮುಂಬೈ: ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡುವ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತಲಾ ನಾಲ್ಕು ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಯುಎಇ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಮತ್ತು ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಸರ್ವೀಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ದಿ ರಿಪ್ಯಾಟ್ರಿಯೇಟ್ಸ್ ಕೋಆಪರೇಟಿವ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಡೆವಲಪ್ಮೆಂಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ರೆಪ್ಕೊ ಬ್ಯಾಂಕ್), ಚೈತನ್ಯ ಇಂಡಿಯಾ ಫಿನ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಮತ್ತು ಪಂಕಜ್ ವೈಶ್ ಮತ್ತು ಇತರರು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸಚಿನ್ ಬನ್ಸಾಲ್ ಅವರು 2019 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ 739 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆ ಬದ್ಧತೆಯೊಂದಿಗೆ ಚೈತನ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಬನ್ಸಾಲ್ ಚೈತನ್ಯದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಆಗಿದ್ದಾರೆ.
ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ (ಎಸ್‌ಎಫ್‌ಬಿ) ‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿದಾರರು ವಿಸಾಫ್ಟ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಕ್ಯಾಲಿಕಟ್ ಸಿಟಿ ಸರ್ವಿಸ್ ಕೋ-ಆಪರೇಟಿವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಅಖಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಗುಪ್ತಾ, ಮತ್ತು ದ್ವಾರ ಕ್ಷತ್ರಿಯ ಗ್ರಾಮೀಣ ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳ ಖಾಸಗಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಆಗಿವೆ.
ಖಾಸಗಿ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಫ್‌ಬಿಗಳಿಗೆ ‘ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್’ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡುವ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಆಗಸ್ಟ್ 1, 2016 ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ 5, 2019 ರಂದು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಆರಂಭಿಕ ಕನಿಷ್ಠ ಪಾವತಿಸಿದ ಮತದಾನದ ಷೇರು ಬಂಡವಾಳವು 500 ಕೋಟಿ ಆಗಿರಬೇಕು. ಅದರ ನಂತರ, ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಕನಿಷ್ಠ 500 ಕೋಟಿ ರೂ.
ಎಸ್‌ಎಫ್‌ಬಿಗಳಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಪಾವತಿಸುವ ಮತದಾನದ ಬಂಡವಾಳ / ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯ 200 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಗರ ಸಹಕಾರಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಣೆಯಿಂದ ಎಸ್‌ಎಫ್‌ಬಿಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದ ಆರಂಭಿಕ ಅವಶ್ಯಕತೆ 100 ಕೋಟಿ ರೂ, ಇದನ್ನು ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 200 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಹಣಕಾಸು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಆರ್‌ಬಿಐ ಮಾಜಿ ಉಪ ಗವರ್ನರ್ ಶ್ಯಾಮಲಾ ಗೋಪಿನಾಥ್ ನೇತೃತ್ವದ ಸ್ಥಾಯಿ ಬಾಹ್ಯ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಆರ್‌ಬಿಐ ಪ್ರಕಟಿಸಿತ್ತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಎಪಿ ಸಚಿವರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ 'ಧರ್ಮ ಪರಿವರ್ತನೆ' ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವಿವಾದ; ಸಚಿವರ ವಜಾಕ್ಕೆ ಸಿಎಂ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್‌ಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಒತ್ತಾಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement