ಕೊರೊನಾ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಇದೆ, ಹೃದಯ ಒಡೆದಿದೆ..ನಾವು ಅಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ: ಕೊವಿಡ್‌ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಣ್ಣೀರಿಟ್ಟ ವೈದ್ಯೆ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್‌

ಮುಂಬೈ: ಕೋವಿಡ್-19 ಜನರ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಆತಂಕಕಾರಿ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ, ವೈದ್ಯರು ಸಹ ಬಹುತೇಕ ಅಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ಮಾಡಿ ಬಸವಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಕೊರೊನಾ ಒತ್ತಡದಿಂದ ಕುಸಿಯುವ ಭೀತಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಇದಕ್ಕೆ ಪುಷ್ಟಿ ನೀಡುವಂತೆ ವೈದ್ಯರೊಬ್ಬರು ಅಸಹಾಯಕತೆಯಿಂದ ಕಣ್ಣೀರಿಡುವ ವೀಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. 5 ನಿಮಿಷಗಳ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಮುಂಬಯಿಯ ಡಾ. ತೃಪ್ತಿ ಗಿಲಾಡಾ ಎಂಬ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ತಜ್ಞೆ, ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ತೀವ್ರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೊಂಡು ವೈದ್ಯ ಲೋಕದ ಅಸಾಹಯಕತೆ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಕೊರತೆ, ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ, ಔಷಧಗಳ ಕೊರತೆ ಇವೆಲ್ಲವುಗಳನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡು ಅವರು ದುಃಖಪೂರಿತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿರುವುದು ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದೆ.

‘ನಾನು ಈ ರೀತಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎಂದೂ ನೋಡಿಲ್ಲ. ನಾವು ತುಂಬಾ ಅಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರಂತೆ ನಾನೂ ತೊಂದರೆಗೀಡಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಹೃದಯ ಒಡೆದಿದೆ. ಬಹುಶಃ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಏನು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆಂದು ಹೇಳಿದರೆ. ನಾನು ನಿಮಗೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರೆ, ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಾಧಾನದಿಂದಿರಬಹುದು. ‘
ನಾವು ಅನೇಕ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹಾಸಿಗೆಗಳಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಗಂಭೀರ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಇದನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಅವರು ಕಣ್ಣೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸರಿಯಾದ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ, ಡಾ. ತೃಪ್ತಿ, ‘ಮೊದಲು, ದಯವಿಟ್ಟು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿ. ನೀವು ಇನ್ನೂ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಸೂಪರ್ ಹೀರೋ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿನಾಯಿತಿ ಇದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. .ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆ ತಪ್ಪು. ನಾವು ಅನೇಕ ಯುವಕರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಕೋವಿಡ್ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಇದೆ ! ನೀವು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋದರೆ, ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಿ. ಹೊರಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದಾದರೆ ನೀವು ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಲೇಬೇಕು, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೂಗು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆವರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮೂರನೆಯದಾಗಿ, ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಭಯಪಡಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಯಾವುದೇ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಪೀಡಿತ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬೇಕು. ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಿ’ ಎಂದು ಭಾವೋದ್ವೇಗಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 8

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ