ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಚುನಾವಣೆ : ಕೋವಿಡ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿ ಮೀರಿದ ರೋಡ್ ಶೋ, ಮೆರವಣಿಗೆಗೆ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ನಿಷೇಧ

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ: ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳ ತೀವ್ರ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಕಂಡುಬಂದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಎಲ್ಲಾ ರೋಡ್ ಶೋ, ಮೆರವಣಿಗೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ಗುರುವಾರ ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ.
ಗುರುವಾರ ಸಂಜೆ ತನ್ನ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ, 500 ಜನರ ಮಿತಿ ಬಿಟ್ಟು ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮತದಾನ ಸಮಿತಿ ಹೇಳಿದೆ.
ತನ್ನ ನಡೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗುವ, ” ತಾನು ಚುನಾವಣಾ ಸಭೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿಯಾನಗಳ ಹಲವಾರು ನಿದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ, ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸುವುದು ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧದ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಟಾರ್ಚ್‌ ಬೀರರ್‌ಗಳಾಗಿರಬೇಕಾದ ಸ್ಟಾರ್ ಪ್ರಚಾರಕರು / ರಾಜಕೀಯ ಮುಖಂಡರು / ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಈ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳನ್ನು ಆಯೋಗವು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.
ಆಯೋಗದ ಆದೇಶವು, “ಯಾವುದೇ ರೋಡ್ ಶೋ / ಪ್ಯಾಡ್-ಯಾತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ ಅನುಸರಿಸಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶದ ಲಭ್ಯತೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟು ಒಂದು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ 500 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮಿತಿಯನ್ನು ದಾಟಿ ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆ ನಡೆಯುವಂತಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಡ್ ಸುರಕ್ಷತಾ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಸುರಕ್ಷತಾ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಮತದಾನ ಸಮಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದಿಂದ ಆದೇಶ ಬಂದಿದೆ.
ಗುರುವಾರ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಕೋರಿ ಮೂರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ ಅರ್ಜಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಟಿಬಿಎನ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯ ವಿಭಾಗೀಯ ಪೀಠವು “ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಧಿಕಾರ ಹೊಂದಿದೆ ಆದರೆ ಈ ಕೋವಿಡ್ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮತದಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಅದು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ? ಅದು ಕೇವಲ ಸುತ್ತೋಲೆ ಹೊರಡಿಸಿ ಜನರಿಗೆ ಬಿಟ್ಟು ಬಿಡುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ಜಾರಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಆಯೋಗವು “ಟಿ.ಎನ್.ಶೇಷನ್ ಮಾಡಿದ ಹತ್ತನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು, ಮತದಾನ ಸಮಿತಿ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ ಕೋರ್ಟ್‌ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದರು.
ಈ ಮೊದಲು ಸಮಿತಿಯು ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಸಂಜೆ 7 ರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ರವರೆಗೆ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ನಿಗದಿತ ಮತದಾನದ ದಿನಕ್ಕಿಂತ 48 ಗಂಟೆ ಇದ್ದ ಮೌನ ಅವಧಿಯನ್ನು 72 ಗಂಟೆಗಳ ವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತ್ತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ