ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಮಾನ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈ ಇರಿಸಿದ ಐಎಎಫ್

ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯು ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಐದು ಬಗೆಯ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳ ಉಲ್ಬಣ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪಾತ್ರೆಗಳು, ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳು, ಅಗತ್ಯ ಔಷಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಏರ್‌ಲಿಫ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಐಎಎಫ್ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆ ಪೂರೈಸಲು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.ಈ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಐಎಎಫ್ ಸಾರಿಗೆ ವಿಮಾನ ಮತ್ತು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇವೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಸಿ -17, ಸಿ -130 ಜೆ, ಐಎಲ್ -76, ಆನ್ -32 ಮತ್ತು ಅವ್ರೊ ಸೇರಿವೆ. ಚಿನೂಕ್ ಮತ್ತು ಮಿ -17 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈನಲ್ಲಿವೆ ”ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇದುವರೆಗೆ ಕೈಗೊಂಡ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಚ್ಚಿ, ಮುಂಬೈ, ವೈಜಾಗ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ದೆಹಲಿಗೆ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಶುಶ್ರೂಷಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ವಿಮಾನ ಹಾರಾಟ ಸೇರಿದೆ. ಸಣ್ಣ ಸೂಚನೆ ಮೇರೆಗೆ ಸಾರಿಗೆ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಚಾಪರ್‌ಗಳು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈನಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಐಎಎಫ್ ಗುರುವಾರ ಮೂರು ಆಮ್ಲಜನಕ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳನ್ನುತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹಿಂಡಾನ್‌ನಿಂದ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಪನಗಡಕ್ಕೆ ಹಾರಾಟ ನಡೆಸಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಇವುಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಿವಿಧ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಶುಕ್ರವಾರ ಬೇಗಂಪೇಟದಿಂದ ಭುವನೇಶ್ವರಕ್ಕೆ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿತು. ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಕಂಟೇನರ್‌ಗಳನ್ನು ರೈಲು ಅಥವಾ ರಸ್ತೆಯ ಮೂಲಕ ಕೋವಿಡ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಐಎಎಫ್‌ನ ಸಿ -17 ಮತ್ತು ಐಎಲ್ -76 ವಿಮಾನಗಳು ದೊಡ್ಡ ಖಾಲಿ ಆಮ್ಲಜನಕ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಬಳಕೆಯ ಸ್ಥಳದಿಂದ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಭರ್ತಿ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ವಿಮಾನ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ವಿಮಾನವು ಲೇಹ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಜೈವಿಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಟೋಕ್ಲೇವ್ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಿದೆ ”ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ