ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ, ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ನೆರವು ಕಳುಹಿಸುತ್ತೇವೆ:ಅಮೆರಿಕ

ನವ ದೆಹಲಿ:ಕೋವಿಡ್‌ ದುರಂತ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಭಾರತಕ್ಕೆಸಹಾಯ ನೀಡಲು ಅಮೆರಿಕದ ಶ್ವೇತಭವನವು ಭಾನುವಾರ ತನ್ನ ಅಗ್ರ ಎರಡು ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಸಹಾಯಕರನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಟೋನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಜೇಕ್ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಹರಡುವ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕದ ಒಗ್ಗಟ್ಟನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಸಹಾಯ ನೀಡುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.
ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಹೋರಾಡುವಾಗ ಭಾರತದ ನಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರಬರಾಜು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲ ನೀಡಲು ಬಿಡೆನ್ ಆಡಳಿತವು ಸತತ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಭರವಸೆಯ ನೆರವು ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಿಕೆಗೆ ಇನ್ನೂ ಆಮ್ಲಜನಕ ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಚೇಂಬರ್ ಸಹ ಗಮನಸೆಳೆದಿದೆ.
ಲಸಿಕೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಕಚ್ಚಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಬಿಡೆನ್ ಆಡಳಿತವ್ನು ತರಾಟೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ತಮ್ಮ ಆಡಳಿತವು ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು “ಭಾರತದ ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಿಕೆಗೆ ಬಳಸುವ ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳ ರಫ್ತಿಯನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಕೋಪ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇದು ದೇಶೀಯ ಇನಾಕ್ಯುಲೇಷನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವೇಗದ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.ಇದು ಭಾರತವು ತನ್ನ ರಫ್ತು ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಜರ್ಮನಿಯ ಚಾನ್ಸೆಲರ್ ಏಂಜೆಲಾ ಮರ್ಕೆಲ್ ನವದೆಹಲಿಯ ಕೋವಿಡ್‌ ಸಂದರ್ಭದ ಅನಿವಾರ್ಯತೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಕೋವಿಡ್‌ನೆ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯು ಭಾರತವನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ತನ್ನ ರಫ್ತು ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಮಾಡಿದರೆ ಯುರೋಪ್‌ ಒಕ್ಕೂಟವು ಭಾರತದಿಂದ ತನ್ನ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಬ್ಯಾಚ್ ಭಾರತೀಯ ಲಸಿಕೆಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ, ಈಗ ಭವಿಷ್ಯದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಅಮೆರಿಕ ನಗರಗಳಿಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅಲೆಯಿಂದಾಗಿ ಭಾರೀ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾರಣ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಆರೈಕೆ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಅಮೆರಿಕ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಲಿದೆ. ರಷ್ಯಾ, ಜರ್ಮನಿ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್ ಸಹಾಯದ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಸಹ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಆರೈಕೆ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ. ‌ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ