ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯಿಂದ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ:ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ

ನವ ದೆಹಲಿ; ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅಫಿಡ್‌ವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನವೀನ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ 201 ಪುಟಗಳನ್ನು ಅಫಿಡವಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿದಿನ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದೊಳಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ರಾಜಕೀಯ ಹಾಗೂ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನೂ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಇತರ ದೇಶಗಳಿಂದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಇದರಲ್ಲಿ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ಅಪಿಡ್‌ವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ದೇಶವನ್ನು ಆವರಿಸಿರುವ ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳಾದ ಆಮ್ಲಜನಕ, ಹಾಸಿಗೆಗಳು, ಅಗತ್ಯ ಔಷಧಿಗಳಾದ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡುವಂತೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೋರಿತ್ತು. ಅನೇಕ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗಳು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸರಬರಾಜಿನಲ್ಲಿನ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಆಲಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು, ಅಪೆಕ್ಸ್ ಕೋರ್ಟ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡಿತ್ತು.
ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಅಫಿಡವಿಟ್, ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಂದಿಗೆ “ದೃಢ ವಾದ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ” ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ