ಟಾಟಾ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೆ ಬಿಗ್‌ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌: ಸಿಸಿಐ ಅನುಮೋದನೆ

ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ ದಿನಸಿ ಸರಬರಾಜು ಖಾಸಗಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಸ್‌ಜಿಎಸ್) ನ ಒಟ್ಟು ಷೇರು ಬಂಡವಾಳದ 64.3% ನಷ್ಟು ಭಾಗವನ್ನು ಟಾಟಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಂಪಿಟೇಶನ್ ಕಮಿಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಸಿಸಿಐ) ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ. ಈ ಕಂಪನಿಯು ಬಿಗ್‌ಬಾಸ್ಕೆಟ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರಣಿಯ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ದ್ವಿತೀಯ ಸ್ವಾಧೀನಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ವಾಧೀನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರತ್ಯೇಕ ವಹಿವಾಟಿನ ಮೂಲಕ, ಎಸ್‌ಜಿಎಸ್ ಐಆರ್‌ಸಿಯ ಮೇಲೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ
ಟಾಟಾ ಸಮೂಹವು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕಿರಾಣಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಿಗ್‌ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇ .60 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾಲನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಫೈಲಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಘಟನೆಯು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ದ್ವಿತೀಯ ಸ್ವಾಧೀನಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಕಿರಾಣಿ ಸರಬರಾಜು ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಸ್‌ಜಿಎಸ್) ನಲ್ಲಿ ಶೇ 64.3 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಗುಂಪು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತದ ಸ್ಪರ್ಧಾ ಆಯೋಗ (ಸಿಸಿಐ) ಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಉದ್ದೇಶಿತ ಒಪ್ಪಂದದ ಪಕ್ಷಗಳು ಟಾಟಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಟಿಡಿಎಲ್), ಎಸ್‌ಜಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೋವೇಟಿವ್ ರಿಟೇಲ್ ಕಾನ್ಸೆಪ್ಟ್ಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಐಆರ್‌ಸಿ) – ಇದು www.bigbasket.com ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಬಿ 2 ಸಿ (ಬಿಸಿನೆಸ್ ಟು ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್) ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದೆ.
2011 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದ ಬಿಗ್‌ಬಾಸ್ಕೆಟ್ 25 ಭಾರತೀಯ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಫ್ಟ್‌ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬೆಂಬಲಿತ ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ ಜೊತೆಗೆ ಅಮೆಜಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ