ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ಆಮ್ಲಜನಕ ಉಳಿದಿದೆ: ಎರಡು ಬೆಂಗಳೂರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಎಸ್‌ಒಎಸ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಕರೆಗಂಟೆ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ತುರ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪೂರೈಸಬೇಕೆಂದು ಕೋರಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಕರೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಮೇ 3 ರಂದು, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆರ್‌ಟಿ ನಗರದಲ್ಲಿರುವ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮೆಡಾಕ್ಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಮೈಸೂರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ರಾಜರಾಜೇಶ್ವರಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿವೆ.
. ಮೇ 3 ರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ, ಮೆಡಾಕ್ಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯು ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆ ವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕರು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬೇರೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ, ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾವು ಮೇ 1ರ ಸಂಜೆ 6:00 ರಿಂದ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮೇ 3 ರ ಸಂಜೆ 5 ರ ವೇಳೆಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕ ಖಾಲಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ವಿವಿಧ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ದಯೆಯಿಂದ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿ. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ನಾವು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಸಹಕರಿಸುವಂತೆ ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಶ್ರೀಹರಿ ಶಾಪುರ್ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದ ಛಾಯಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಬಿಬಿಎಂಪಿ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ಗಮನವನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ. ಮೆಡಾಕ್ಸ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಸುಮಾರು 100 ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೈಸೂರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ರಾಜರಾಜೇಶ್ವರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಸಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಕೋರಿವೆ.
ನಾನು ಸಹಾಯ ಕೇಳಿದಾಗಿನಿಂದ ನಾನು ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಭರವಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ (ಶಿವಾಜಿನಗರ) ನನಗೆ ಸುಮಾರು 20 ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ನನಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ನಾಲ್ಕು ದ್ರವ ಆಮ್ಲಜನಕ ಡುರಾ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 60 ಜಂಬೋ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಾವು ಇದನ್ನು ಇಬ್ಬರು ವಿತರಕರಿಂದ ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಒಬ್ಬರು ಹೊಸೂರು ಮೂಲದವರು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರು ಪೀಣ್ಯಾದಲ್ಲಿರುವವರಿಂದ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಕಳೆದ ವಾರದಿಂದ, ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಮೆಡಾಕ್ಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಡಾ.ಶ್ರೀಹರಿ ಶಾಪುರ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಹೊರತು ಪಡಿಸಿ, ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳ ಕೊರತೆಯು ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾವು 10-15 ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆವು. ಈಗ ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ನಮಗೆ 180-200 ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತಿವೆ. ಇಂದಿನವರೆಗೂ ನಾವು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ಹೇಳಿದೆ.
ಕರ್ನಾಟಕದ ಚಾಮರಾಜನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಾಮರಾಜನಗರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ (ಸಿಐಎಂಎಸ್) ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿನ ಅಡಚಣೆಯಿಂದ 24 ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 24 ರೋಗಿಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ . ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 12 ರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 2 ರ ವರೆಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಹರಿವಿನ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. 24 ಜನರಲ್ಲಿ 18 ಮಂದಿ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಘಟನೆ ಕುರಿತು ತನಿಖೆಗೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದು, ಮೂರು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತನಿಖಾ ವರದಿ ಕೇಳಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ