ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಆಂಧ್ರ ಕೋವಿಡ್ ರೂಪಾಂತರವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುತ್ತದೆ: ಸರ್ಕಾರ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂಬ ಕೆಲವು ವರದಿಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಬುಧವಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ, ಸಂಶೋಧಕರು ಎನ್ 440 ಕೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ‘ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತ’ ರೂಪಾಂತರವಾಗಿದೆ, ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.
ಕೆಲವು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಒಂದೂವರೆ ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉಲ್ಬಣವು SARS-CoV2 ನ B.1.617 ವಂಶಾವಳಿಯ ಏರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೇಂದ್ರದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸುಜೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಬುಧವಾರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
B.1.617 ಅನ್ನು ಅದರ ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಜೀನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಂದಾಗಿ ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ ವೈರಸ್ಸಿನ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಅದರ ಮೂಲಕ ಅದು ಮಾನವ ಜೀವಕೋಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಸೋಂಕು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತದ ರೂಪಾಂತರವು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿದೆ.
ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಕರ್ನಾಟಕ, ಗುಜರಾತ್ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿದೆ.
ಡಬಲ್ ರೂಪಾಂತರಿತ ಒತ್ತಡದ ಹೆಚ್ಚಳವು ಬ್ರಿಟನ್‌, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮತ್ತು ಆಂಧ್ರದಿಂದ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾದ N440K ರೂಪಾಂತರದಂತಹ ಇತರ ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತಿ ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವಿಭಾಗದ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರೇಣು ಸ್ವರೂಪ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. .

advertisement

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಇದೀಗ ಗದಗದಲ್ಲಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ನೆಹರು-ಗಾಂಧಿ ಕುಟುಂಬವಿಲ್ಲದೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷ ದೊಡ್ಡ ಶೂನ್ಯ : ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಒಂದು ದಿನದ ಮೊದಲು ದಿಗ್ವಿಜಯ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement