ಅಪರೂಪದ ‘ರಾಪುಂಜೆಲ್’ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಹೊಂದಿದ್ದ ಹುಡುಗಿ ಉಳಿಸಿದ ವೈದ್ಯರು, ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗಿತ್ತು 2 ಕೆಜಿ ಕೂದಲು…!

ಹೈದರಾಬಾದ್: ತೆಲಂಗಾಣದ ಉಸ್ಮಾನಿಯಾ ಜನರಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 17 ವರ್ಷದ ತೀವ್ರ ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಬಾಲಕಿಯನ್ನು “ರಾಪುಂಜೆಲ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್” ಎಂಬ ಅಪರೂಪದ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ರೋಗದಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಶಂಶಾಬಾದಿನ ಹುಡುಗಿ ಕಳೆದ 5 ತಿಂಗಳಿಂದ ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಧೀಕ್ಷಕ ಡಾ.ನಾಗೇಂದರ್ ಬಿ ಅವರನ್ನೊಳಗೊಂಡ ವೈದ್ಯರ ತಂಡವು ರೋಗಿಯ ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಿಂದ 150 ಸೆಂ.ಮೀ ( ಐದು ಅಡಿ) ಉದ್ದದ ಸುಮಾರು 2 ಕೆಜಿ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಇದುವರೆಗೆ ವರದಿಯಾದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಕೂದಲಾಗಿದೆ.
“ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಇಂತಹ 68 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಾತ್ರ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ವರದಿಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಉಸ್ಮೇನಿಯಾ ಜನರಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣವು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ವರದಿಯಾದ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಕೂದಲನ್ನು ತೆಗೆದ ಪ್ರಕರಣವಾಗಿದೆ. ಕೂದಲು ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನವರೆಗೂ ಹೋಗಿದೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಈ ಮೊದಲು ರಾಪುಂಜೆಲ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್‌ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ಡಾ.ನಾಗೇಂದ್ರ ಹೇಳಿದರು.
150 ಸೆಂ.ಮೀ ಕೂದಲಿನಲ್ಲಿ, 30 ಸೆಂ.ಮೀ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 120 ಸೆಂ.ಮೀ.ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಇತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಜೂನ್ 2 ರಂದು ರೋಗಿಗೆ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ನೋವುಗಳ ದೂರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಸುಮಾರು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದರು. ಅವಳಿಗೆ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಕೂದಲನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಇತಿಹಾಸವಿದೆ ಎಂದು ಸಹೋದರಿ ನಮಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಕೋವಿಡ್ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಎಂದು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಳು. ಅವರು ಗಾಂಧಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು ”ಎಂದು ಅರಿವಳಿಕೆ ವಿಭಾಗದ ಡಾ. ಪಾಂಡು ನಾಯಕ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಯಲ್ಲಿ ಅರಿವಳಿಕೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲಾಗಿತ್ತು, ಆಕೆಯ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಕೂದಲಿನಿಂದಾಗಿ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ವಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಅರಿವಳಿಕೆ ವಿಭಾಗದ ಐವರು ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಡಾ.ಪಾಂಡು ನಾಯಕ್, ಡಾ.ಕೆ.ರಾಣಿ, ಡಾ.ಜಿ.ಅನಿಲ್ ಕುಮಾರ್, ಮತ್ತು ಡಾ.ಪವನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವೈದ್ಯರು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ