ಎಫ್‌ಡಿಎ ನಿರ್ಧಾರ ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲ್ಲ: ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್‌ಗೆ ಇಯುಎ ನೀಡಲು ಅಮೆರಿಕ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಸರ್ಕಾರದ ಹೇಳಿಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಅಮೆರಿಕದ ಹಾರ ಮತ್ತು ಔಷಧ ಆಡಳಿತದ (ಎಫ್‌ಡಿಎ) ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್‌ಗೆ ತುರ್ತು-ಬಳಕೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಇದು ಭಾರತವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬಳಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದೆ.
ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ನೀತಿ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ (ಆರೋಗ್ಯ) ಡಾ.ವಿ.ಕೆ.ಪಾಲ್ ಅವರು ಪ್ರತಿ ದೇಶದ ಚೌಕಟ್ಟು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿ ದೇಶದ ನಿಯಂತ್ರಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು. ನಾವು ಅದನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಚೌಕಟ್ಟು ಒಂದೇ ಆದರೆ ಅದರ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಸಂದರ್ಭಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇವೆಲ್ಲವೂ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪರಿಗಣನೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿಜ್ಞಾನವು ಪ್ರಬಲವಾಗಿರುವ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ನಮ್ಮ ಉತ್ಪಾದನೆ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಇದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಡಾ. ವಿ.ಕೆ. ಪಾಲ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಯಾರಕರು ಅಮೆರಿಕ ಎಫ್‌ಡಿಎ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಇನ್ನೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಇದು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅದನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ. ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಹಂತ 3 ಪ್ರಯೋಗದ ಕುರಿತು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿಗಳಿವೆ. ಅವರ 3 ನೇ ಹಂತದ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು 7-8 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನನಗೆ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಹಿಂದಿನ ದಿನ, ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಗೆ ಅಮೆರಿಕ ಎಫ್‌ಡಿಎ ಅನುಮೋದನೆ ನಿರಾಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕೇಳಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರದ ಅಮೆರಿಕ ಪಾಲುದಾರ ಬಯೋಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ ಒಕುಜೆನ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಇಯುಎ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಬಯೋಲಾಜಿಕ್ಸ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ (ಬಿಎಲ್‌ಎ) ಸಲ್ಲಿಕೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು” ಮತ್ತು “ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿನಂತಿಸಲು” ಎಫ್‌ಡಿಎ ಒಕುಜೆನ್‌ಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ