ಕೋವಿನ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೇ? ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ ಸರ್ಕಾರ

ಭಾರತದ ಲಸಿಕೆ ನೋಂದಣಿ ಪೋರ್ಟಲ್ ಕೋವಿನ್ ಅನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 15 ಕೋಟಿ ಜನರ ಡೇಟಾಬೇಸ್ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಲವಾರು ಮಾಹಿತಿಯ ನಂತರ, ಸರ್ಕಾರವು ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಹ್ಯಾಕನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ, ಎಲ್ಲ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡೇಟಾ ಸುರಕ್ಷಿತಡಿಜಿಟಲ್ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಡಾರ್ಕ್ ಲೀಕ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್” ಹೆಸರಿನ ಹ್ಯಾಕರ್ ಗುಂಪು ಟ್ವೀಟ್ ಮೂಲಕ, ಕೋವಿನ್ ಪೋರ್ಟಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡ ಸುಮಾರು 15 ಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರ ಡೇಟಾಬೇಸ್ ಹೊಂದಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು “ಮೂಲ ಡೇಟಾದ ಸೊರಿಕೆ ಮಾಡಿದವರು ಅಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಅದನ್ನು $ 800 ಗೆ ಮರುಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಗುಂಪು ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಕೆಲವು ಆಧಾರರಹಿತ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಪ್ರೈಮಾ ಫೇಸಿ, ಈ ವರದಿಗಳು ವ ನಕಲಿಯಾಗಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ಆಡಳಿತದ ಅಧಿಕಾರ ಗುಂಪು (ಇಜಿವಿಎಸಿ) ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ತಂಡ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ (ಮಿಟಿವೈ), “ಸರ್ಕಾರದ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ಕೋ-ವಿನ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುವ ಸುದ್ದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂಬಂಧ ಕೋ-ವಿನ್ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಕೋ-ವಿನ್ ಪರಿಸರದ ಹೊರಗಿನ ಯಾವುದೇ ಘಟಕದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕೋ-ವಿನ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಫಲಾನುಭವಿಯ ಜಿಯೋ- ಲೊಕೇಶನ್‌ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸಹ-ವಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಲಸಿಕೆ ಆಡಳಿತದ (ಕೋ-ವಿನ್) ಸಶಕ್ತ ಗುಂಪಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಆರ್.ಎಸ್.ಶರ್ಮಾ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ,

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ