ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ವಿಜಯ್ ಪ್ರತಾಪ್ ಎಎಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆ: ಪಕ್ಷವು ಪಂಜಾಬಿನಲ್ಲಿ ‘ರಾಜಕೀಯ ಕ್ರಾಂತಿ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್

ಅಮೃತಸರ: ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ನಡೆಯಲಿರುವ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುನ್ನ ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ (ಎಎಪಿ) ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡುವಂತೆ, ಐಪಿಎಸ್ ಮಾಜಿ ಅಧಿಕಾರಿ ಕುನ್ವರ್ ವಿಜಯ್ ಪ್ರತಾಪ್ ಸಿಂಗ್ ಸೋಮವಾರ ಅಮೃತಸರದಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಸೇಪಡೆಯಾದರು.
ಕುನ್ವರ್ ವಿಜಯ್ ಪ್ರತಾಪ್ ರಾಜಕಾರಣಿ ಅಲ್ಲ. ಅವರನ್ನು ‘ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಕಾ ಪೊಲೀಸ್ವಾಲಾ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ರಾಷ್ಟ್ರ ಸೇವೆ ಮಾಡಲು ಇಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಮನೋಭಾವದಿಂದ ಅವರು ಇಂದು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಸೇರ್ಪಡೆಯ ನಂತರ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಸೋಮವಾರ ಒಂದು ದಿನದ ಭೇಟಿಗಾಗಿ ಅಮೃತಸರಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದ ದೆಹಲಿಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ಶಿರೋಮಣಿ ಅಕಾಲಿ ದಳದ (ಎಸ್‌ಎಡಿ) ಕಾರ್ಮಿಕರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು. ಗುರುದ್ವಾರ ಶೀಶ್ ಗಂಜ್ ಸಾಹಿಬ್ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಸ್ಎಡಿ ಸದಸ್ಯರು ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು.

ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರ ಪಂಜಾಬ್ ಭೇಟಿಯು ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಭಾರಿ ಮಹತ್ವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಪಂಜಾಬಿನಲ್ಲಿ 2015 ರ ಕೋಟ್ಕಾಪುರ ಪೊಲೀಸ್ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ಘಟನೆಯ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಎಸ್ಐಟಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಕುನ್ವರ್ ವಿಜಯ್ ಪ್ರತಾಪ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಎಎಪಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಪಂಜಾಬ್ ಬದಲಾವಣೆ ಬಯಸಿದೆ. ಏಕೈಕ ಭರವಸೆ ಎಎಪಿ. ನಾಳೆ ಅಮೃತಸರದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡೋಣ” ಎಂದು ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಭಾನುವಾರ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರು.
ಮೂರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರ 2 ನೇ ಭೇಟಿಯಾಗಿದೆ. ಸುಮಾರು ಮೂರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಅವರ ಎರಡನೇ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರವಾಸವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಪಕ್ಷವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಗುಜರಾತಿಗೂ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಈ ಎರಡು ರಾಜ್ಯಗಳ ಎಲ್ಲ ವಿಧಾನಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ