ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನ 88.09 ಲಕ್ಷ ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಿಕೆ..ಡೋಸ್‌ ಪಡೆದವರಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಮೀಣರೇ ಹೆಚ್ಚು..!

ನವದೆಹಲಿ: ಸೋಮವಾರ (ಜೂನ್‌ 21) ನೀಡಲಾದ ಒಟ್ಟು ಲಸಿಕೆ ಡೋಸುಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 63.7 ರಷ್ಟು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಶೇಕಡಾ 36 ರಷ್ಟು ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಡೋಸೇಜ್ ನೀಡಲಾದ ಜನರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 46 ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು, 53 ಪ್ರತಿಶತ ಪುರುಷರು ಎಂದು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ ಡಾ.ವಿ.ಕೆ.ಪಾಲ್‌ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ .
ಸೋಮವಾರ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದ ಜನರಲ್ಲಿ 46 ಪ್ರತಿಶತ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು 53 ಪ್ರತಿಶತ ಪುರುಷರು. ನಾವು ಈ ಅಸಮತೋಲನ ಸರಿಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು, ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರು ಡೋಸುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದೆ ಬರುವಂತೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೇಶ್ ಭೂಷಣ್ ಅವರು ಜೂನ್ 21 ರಂದು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ 88.09 ಲಕ್ಷ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶವು 17 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೋಸುಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ 11 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 7 ಲಕ್ಷ, ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ 5.75 ಲಕ್ಷ, ಹರಿಯಾಣ ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ 5.15 ಲಕ್ಷ, ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ 4.60 ಲಕ್ಷ, ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ 3.97 ಲಕ್ಷ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ 3.85 ಲಕ್ಷ ಮತ್ತು ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ 3.68 ಲಕ್ಷ ಡೋಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಜೂನ್ 15 ಮತ್ತು ಜೂನ್ 21 ರ ನಡುವೆ ದೇಶದ 553 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರವು ಶೇಕಡಾ 5 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ ಎಂದು ಭೂಷಣ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರವು 18+ ಗುಂಪಿಗೆ ಉಚಿತ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 21 ರ ಮೊದಲು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ನೇರ ರಾಜ್ಯ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ