ಜೈನ ಸಮಾಜದಿಂದ ಪ್ರತಿಭಟನೆ:ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಅನೂಪ್ ಮಂಡಲ್ ಸಂಘಟನೆ ನಿಷೇಧಕ್ಕೆ ಆಗ್ರಹ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಧಾರವಾಡ: ಅನೂಪ್ ಮಂಡಲ್ ಸಂಘಟನೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಧಾರವಾಡ ಜಿಲ್ಲಾ ಜೈನ್ ಸಮಾಜದವರು ಬುಧವಾರ ಜಿಲ್ಲಾದಿಕಾರಿಗಳ ಕಚೇರಿ ಎದುರು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಿ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.
ಅನೂಪ್ ಮಂಡಲ್ ಸಂಘಟನೆ ಅರಾಜಕತಾವಾದಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿರೋಧಿ, ಅಪರಾಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಜನರ ಸಂಘಟನೆಯಾಗಿದೆ. ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಗುಜರಾತಿನಿಂದ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಂತಾದ ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳ ನಗರ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಶಾಂತಿ ಪ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಿತ ಜೈನ ಸಮುದಾಯದ ವಿರುದ್ಧ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಉನ್ಮಾದವನ್ನು ಹರಡುವ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ, ಅಪರಾಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಾಮರಸ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಸಂಘಟನೆ ವತಿಯಿಂದ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಧಾರವಾಡ ಜೈನ ಸಾಜ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಜೈನ ಸಮುದಾಯದ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಘಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ಭಐ ಹರಡುವುದು, ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅರಾಜಕತೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ಅನೂಪ್‌ ಮಂಡಲ್‌ ಸಂಘಟನೆಯ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂಸ್ಥೆ ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೈನ ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಜೈನ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಋಷಿಮುನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಜೈನ ಸಮುದಾಯದ ಮೂಲಕ ಭಾರತವು ಕೊರೊನಾದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆ, ಪ್ರವಾಹ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳು, ಚಂಡಮಾರುತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಮನವಿಯಲ್ಲಿ ದೂರಲಾಗಿದೆ.
ಜೈನ ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಬನಿಯಾಸ್ ತಂದಿರುವ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಭೂಕಂಪಗಳಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಪತ್ತುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕರೋನಾ ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಪ್ರಚಾರದ ಮೂಲಕ ಭಾರತದ ಜನರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಪಿತೂರಿ, ಮುಗ್ಧ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಿಗೆ ಭಯ ಮತ್ತು ದುರಾಸೆ, ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆ ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಉನ್ಮಾದವನ್ನು ರಹಸ್ಯ ಹಣಕಾಸು ನಿಧಿಯಿಂದ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅನೂಪ್‌ ಮಂಡಲದ ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಯೂಟೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಮಾಜದ ಸಾಮರಸ್ಯ ಕೆಡಿಸುವ ಸಂದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮನವಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅನೂಪ್ ಮಂಡಲದ ಎಲ್ಲಾ ರಾಷ್ಟ್ರ ವಿರೋಧಿ, ಹಿಂದೂವಿರೋಧಿ, ಜೈನ-ವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ನಡೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಗೃಹ ಸಚಿವರ ಕಚೇರಿಗೆ “ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಜೈನ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಾದ್ಯಂತದ ಎಲ್ಲ ಇರುವ ಜೈನ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಜೈನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ವಿಶ್ವ ಕಲ್ಯಾಣ, ವಿಶ್ವ ಶಾಂತಿಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದ ಭಗವಾನ್ ಮಹಾವೀರ್ ಅವರ ಅಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಅಂಶವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಇಡೀ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಾತಿರಹಿತ ಧರ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಸಮಾಜದ ಎಲ್ಲ ನಿರ್ಗತಿಕರಿಗೆ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಜೈನ ಸಮಾಜವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಹಾಗೂ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಅನೇಕ ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವ ಜೈನ ಸಮಾಜದ ವಿರುದ್ಧ ಅಪಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಜೈನ ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ನೋವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಅನೂಪ್ ಮಂಡಲ್ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಅಸಂವಿಧಾನಿಕ ಸಂಘಟನೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಹಾಗೂ ಅದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಇಡೀ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಧಾರವಾಡ ಜಿಲ್ಲಾ ಜೈನ್ ಸಮಾಜ ಆಗ್ರಹಿಸಿದೆ.
ಹತ್ತಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೈನ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಈ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ಸೂಚಿಸಿದ್ದವು.
ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಡಾ. ಎ. ಬಿ. ಖೋತ, ದತ್ತಾ ಡೋರ್ಲೆ, ಪಾರ್ಶ್ವನಾಥ ಶೆಟ್ಟಿ, ಜಿನದತ್ತ ಹಡಗಲಿ, ಮಹಾವೀರ ಉಪಾಧ್ಯೆ, ಪತೆಚಂದ ಸೋಲಂಕಿ, ಹೇಮರಾಜ ಭಂಡಾರಿ, ಸುರೇಶ ಲಲವಾನಿ, ಅನೀಲ ಪೋರವಾಲ, ವೈಶಾಲಿ ಹೊನ್ನಪ್ಪನವರ, ರಾಜೇಶ್ವರಿ ಶೆಟ್ಟಿ ಮೊದಲಾದವರಿದ್ದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 5

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ