ಕೋವಿಡ್ -19ರ ಮೂರನೇ ಅಲೆ ಭಾರತವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ: ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಗುಲೇರಿಯಾ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಡೆಲ್ಟಾ ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಳವಳಗಳಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ರಂದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಫಿಜರ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಅಂತಿಮ ಹಂತದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕಂಪನಿಯೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಫಿಜರ್ ವಿವಿಧ ಷರತ್ತುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಹಳ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಒಮ್ಮೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನಾವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಈ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಈಗ ಅಂತಿಮ ಹಂತವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ, ”ಜುಲೈ ವೇಳೆಗೆ ಫಿಜರ್ ಲಸಿಕೆಗಳ ಲಭ್ಯತೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಗುಲೇರಿಯಾ ವಿಶ್ವಾಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬಯೋಟೆಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗಾಗಿ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದೆ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಗುಲೇರಿಯಾ ಅವರು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ತರಂಗ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಭಾರತವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ. ಮಕ್ಕಳ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಫಿಜರ್‌ಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಅಮೆರಿಕ ಎಫ್‌ಡಿಎ ಅನುಮೋದನೆ ದೊರೆತಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರಲು ಸಹ ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ಬಹುಶಃ ಸುಮಾರು 2-3 ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ವೇಳೆಗೆ ನಾವು ಡೇಟಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಆಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ, ಆ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಅನುಮೋದನೆಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್-ಅಕ್ಟೋಬರ್ ವೇಳೆಗೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ದೇಶದಿಂದ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊದುತ್ತೇವೆ, ಅದನ್ನು ನಾವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು ”ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತುಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯು ಭಾರತವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ ಎಂದು ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಾವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ನಾವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕಾದರೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಬೇಕು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್-ಸೂಕ್ತವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಅವರು, “ನಾವು ಮೂರನೇ ಅಲೆ ತಪ್ಪಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ನಾವು 2-3 ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ – ಒಂದು ಕೋವಿಡ್ ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಅನುಸರಿಸುವುದು. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ನಾವು ಉತ್ತಮ ಕಣ್ಗಾವಲು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಲು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಮುಂದಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ