ಜಮ್ಮುವಿನ ಕಲುಚಕ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಡ್ರೋನ್‌ ಗುರುತಿಸಿದ ಸೇನೆ

ಜಮ್ಮು: ಜೂನ್ 27-28ರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಜಮ್ಮುವಿನ ಕಲುಚಕ್ ಮಿಲಿಟರಿ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು. ಒಂದು ಮಾನವರಹಿತ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನ (ಯುಎವಿ) ಸೇನಾ ನೆಲೆಯೊಳಗೆ ರಾತ್ರಿ 11.30 ಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 1.30 ಕ್ಕೆ ಹಾರುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಸೇನೆ ಆನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿತು.
ಜಮ್ಮು ಪಠಾಣ್‌ಕೋಟ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಕಲುಚಕ್-ಪುರ್ಮಂಡಲ್ ರಸ್ತೆಯ ವಿಸ್ತಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕ್ವಾಡ್‌ ಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಲುಚೆಕ್ ಮಿಲಿಟರಿ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬಳಿ ಶಂಕಿತ ವಸ್ತುಗಳು ಹಾರುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಸೈನ್ಯದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಡ್ರೋನ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ 20-25 ಸುತ್ತು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದರು. ಎರಡು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಕಲುಚಕ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಕೇಂದ್ರದೊಳಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಶೋಧ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.
ಜಮ್ಮು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸೇನಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಜಮ್ಮುವಿನ ವಾಯುಪಡೆ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿ ನಡೆದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಮೊದಲ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ, ಜಮ್ಮು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭದ್ರತಾ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಬಿಡಲು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಭಾನುವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ಎರಡು ಸ್ಫೋಟಗಳು ನಡೆದವು; ಒಂದು ಕಟ್ಟಡದ ಮೇಲ್ ಛಾವಣಿಯಲ್ಲಿ ರಂಧ್ರವನ್ನು ಸೀಳಿಸಿದರೆ, ಇನ್ನೊಂದು ಸ್ಫೋಟವು ತೆರೆದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಇತ್ತು
ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್‌ಐಎ) ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ.
ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇಬ್ಬರು ಶಂಕಿತರನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಅಧಿಕೃತ ಭೇಟಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ವಾಯುಪಡೆ ಏರ್‌ ಚೀಫ್‌ ಮಾರ್ಷಲ್ ಆರ್‌ ಕೆಎಸ್ ಭದೌರಿಯಾ, ಜಮ್ಮುವಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಗಮನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ