ಕೋಲ್ಕತ್ತಾಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಆರೋಪ; ಪೊಲೀಸ್ ದೂರು ದಾಖಲಾಗಿಲ್ಲ

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮತದಾನದ ನಂತರದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ದೂರುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಆಯೋಗದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಆಯೋಗ (ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ) ರಚಿಸಿದ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯ ಅತೀಫ್ ರಶೀದ್ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ದಕ್ಷಿಣ ಉಪನಗರ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಜಾದವ್‌ಪುರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ ಗೂಂಡಾಗಳು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದೋಂಪರಾ ​​ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಶವಸಂಸ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ಮೋರ್ಗ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರು ಸಮುದಾಯವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ರಶೀದ್ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪೊಲೀಸ್ ದೂರು ದಾಖಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉಪ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ (ದಕ್ಷಿಣ ಉಪನಗರ ವಿಭಾಗ) ರಶೀದ್ ಮುನೀರ್ ಖಾನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಿಂದುಸ್ತಾನ್‌ ಟೈಮ್ಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಪೊಲೀಸ್ ತಂಡವು ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ತಂಡವನ್ನು ಬೆಂಗಾವಲು ಮಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಡೊಂಪಾರಾದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವರು ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ತಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಿದರು. ಕೆಲವು ಚಳವಳಿಗಾರರು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು, ರಶೀದ್ ಯಾವುದೇ ಪೊಲೀಸ್ ದೂರು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಅವರು ಒಂದನ್ನು ಫೈಲ್ ಮಾಡಿದರೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣಾ ತೀರ್ಪು ಬಂದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಹಳ್ಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಘಟನೆಗಳು “ನಡೆದಿದ್ದವು. ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ವಿಧಾನಸಭೆಯ ನಂತರದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಹಿಂಸಾಚಾರವು ಮಮತಾ-ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರದ ನಡುವಿನ ಘರ್ಷಣೆಯ ಹಂತವಾಗಿತ್ತು.
ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನು ಸೇವೆಗಳ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಸಮಿತಿಯ ಏಳು ಜನರಲ್ಲಿ ರಶೀದ್ ಕೂಡ ಇದ್ದರು.
ಜೂನ್ 2 ರಂದು ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮಾಜಿ ಗುಪ್ತಚರ ಬ್ಯೂರೋ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಜೀವ್ ಜೈನ್ ಅವರು ಈ ಸಮಿತಿಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ ರಾಜುಲ್‌ ಬೆನ್ ಎಲ್. ದೇಸಾಯಿ, ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿಯ (ನಿರ್ದೇಶಕ) ತನಿಖೆ ಸಂತೋಷ್ ಮೆಹ್ರಾ ಮತ್ತು ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ (ತನಿಖೆ) ಮಂಜಿಲ್ ಸೈನಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಆಯೋಗದ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಪ್ರದೀಪ್ ಕುಮಾರ್ ಪಂಜ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನು ಸೇವೆಗಳ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಸದಸ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜು ಮುಖರ್ಜಿ ಇತರ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಎರಡು ತಂಡಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸಮಿತಿ ಸದಸ್ಯರು ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಬಂಗಾಳ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕುಟುಂಬಗಳ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಪೂರ್ವ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಶಿಬಿರವೊಂದನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಬಂದಿದ್ದರು.
ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಎನ್ಎಚ್ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಜೂನ್ 18 ರ ಆದೇಶವನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಕೋರಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಸರ್ಕಾರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಜೂನ್ 21 ರಂದು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ವಜಾಗೊಳಿಸಿತು. ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಮುಂದಿನ ವಿಚಾರಣೆಯ ದಿನಾಂಕವಾದ ಜೂನ್ 30 ರೊಳಗೆ ತನ್ನ ವರದಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.
ಬಂಗಾಳ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಸುವೆಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಸದಸ್ಯ ಲಾಕೆಟ್ ಚಟರ್ಜಿ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಕುರಿತು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಜಾದವ್‌ಪುರದ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಟಿಎಂಸಿ) ಶಾಸಕ ದೇಬಬ್ರತಾ ಮಜುಂದಾರ್, “ಎನ್‌ಎಚ್‌ಆರ್‌ಸಿ ತಂಡವು ಅನೇಕ ಹೊರಗಿನವರೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದುದರಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಿದ್ದನ್ನು ನಾನು ಕೇಳಿದೆ. ಯಾರ ಮೇಲೂ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ