ಜುಲೈ 1ರಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರು ಬನ್ನೇರುಘಟ್ಟ ಮೃಗಾಲಯ ಮತ್ತೆ ಓಪನ್‌

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೋವಿಡ್‌-19 ರ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಿಂದ ಜಾರಿಯಾದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಸುಮಾರು 90 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡ ನಂತರ, ಮೃಗಾಲಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿ ಸಫಾರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಬನ್ನೇರುಘಟ್ಟ ಜೈವಿಕ ಉದ್ಯಾನ (ಬಿಬಿಪಿ) ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಸಂದರ್ಶಕರಿಗೆ ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.
ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ ಬಿಬಿಪಿ ತನ್ನ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು (ಎಸ್‌ಒಪಿ) ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿದೆ, ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಇದನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 28 ರಂದು ಉದ್ಯಾನವನವನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಮೊದಲು ಜಾರಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳು ಜಾರಿಯಲ್ಲಿವೆ, ಬಿಬಿಪಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ವನಶ್ರೀ ವಿಪಿನ್ ಸಿಂಗ್ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಮೃಗಾಲಯಕ್ಕೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 8,000 ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಮೃಗಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸಫಾರಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜನದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಪ್ರತಿ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಒಂದು ಗುಂಪಾಗಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬೆರೆಯುವುದನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ನಾವು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು 2020 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಂತರ ನಾವು ಯಶಸ್ವಿ ಓಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಆತಂಕವಿಲ್ಲ. ಐದು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ನಾವು 13.4 ಕೋಟಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಮೃಗಾಲಯ, ಸಫಾರಿ, ಚಿಟ್ಟೆ ಉದ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿ ರಕ್ಷಣಾ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಈ ಉದ್ಯಾನವನವು 732 ಹೆಕ್ಟೇರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 102 ಜಾತಿಗಳ 2,300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ