7ನೇ ವೇತನ ಆಯೋಗ ಡಿಎ:ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರಿಗೆ ಸಮಾಧಾನದ ಸುದ್ದಿ

ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಸರ್ಕಾರವು  ಡಿಎ ಹೆಚ್ಚಳ ಕುರಿತು ಪ್ರಕಟಣೆಗಾಗಿ ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರೆಲ್ಲರಿಗೂ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಇದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಎ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡ ನಂತರ ಈ ವರ್ಷ 1 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರು ಎರಡು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರು ತಮ್ಮ ಜುಲೈ ಸಂಬಳದೊಂದಿಗೆ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಸಂಬಳದೊಂದಿಗೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಡಿಎ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡಿಎನ್‌ಎ.ಕಾಮ್‌ ಹಾಗೂ ಝೀಬಿಸಿನೆಸ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಜೆಸಿಎಂ, ಡಿಎಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪತ್ರವೊಂದನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಜೆಸಿಎಂ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶಿವ ಗೋಪಾಲ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಹೊರಡಿಸಲಾದ ಪತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, 2021 ರ ಜೂನ್ 26 ರಂದು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ದೃಢವಾಗಿತ್ತು. ಸಭೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು.
ಈಗ 18 ತಿಂಗಳು ಅಮಾನತುಗೊಂಡ ನಂತರ ಡಿಎಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಒಂದು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಕೊನೆಯ ಮೂರು ಕಂತುಗಳನ್ನು ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಸರ್ಕಾರವು ಜುಲೈನಿಂದ ಡಿಎ ಅನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಯರ್ನೆಸ್ ರಿಲೀಫ್ (ಡಿಆರ್) ಮೇಲಿನ ಅಮಾನತು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಒಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜೆಸಿಎಂ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮಿಶ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರು ಹಿಂದಿನ ಮೂರು ಕಂತುಗಳಾದ ಜನವರಿ 2020, ಜೂನ್ 2020 ಮತ್ತು ಜನವರಿ 2021 ಅನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಎಲ್ಲ ಮೂರು ಕಂತುಗಳು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಶೇ 17 ರಷ್ಟು ಡಿಎಯನ್ನು ಮೂರು ಕಂತುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಶೇಕಡಾ 28 ಆಗುತ್ತದೆ. ಜೀ ಬಿಸಿನೆಸ್‌ನಲ್ಲಿನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜೂನ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಡಿಎಯನ್ನು 3 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು, ಹೀಗಾದರೆ ಇದು ಡಿಎ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು 31 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ