ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ,ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದವರಿಗೆ ಕಡ್ಡಾಯ ಸಂಪರ್ಕತಡೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಿ:ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಭಾರತದ ವಿನಂತಿ

ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್ ಅಥವಾ ‘ಗ್ರೀನ್ ಪಾಸ್’ ಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳದಿರಲು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟದ (ಇಯು) ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿವಾದದ ಮಧ್ಯೆ, ಭಾರತೀಯ ಲಸಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದರೆ ತಮ್ಮ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಜನರಿಗೆ ಕಡ್ಡಾಯ ಸಂಪರ್ಕ ತಡೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಭಾರತ ಬುಧವಾರ ಇಯು ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಸ್ತುತ, ವಿದೇಶದಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಜನರ ಮುಕ್ತ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ರಚಿಸಲಾದ ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವು ಗುರುವಾರದಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದೆ.
ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂವಹನದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಪರಸ್ಪರ ನೀತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಲು ಸೂಚಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಕೋವಿನ್ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ, ಭಾರತೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಕಡ್ಡಾಯವಾದ ಸಂಪರ್ಕತಡೆಯನ್ನು ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಬರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಹ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ ಈ ವಿನಾಯಿತಿಯನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಕೋವಿಡ್‌ ಪರಮಾಣ ಪತ್ರ ಎಂದರೇನು?

ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಒಳಗೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಜನರ ಮುಕ್ತ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ – ಅದು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್. ಈ ಚೌಕಟ್ಟಿನಡಿಯಲ್ಲಿ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿ (ಇಎಂಎ) ನಿಂದ ಅಧಿಕಾರ ಪಡೆದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಒಳಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
ವೈಯಕ್ತಿಕ ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತವಾದ ಅಥವಾ ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ)ಯಿಂದ ಅಧಿಕೃತವಾದ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ನಮ್ಯತೆ ಹೊಂದಿವೆ.
ಈ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿಯೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ (ಅಂದರೆ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್) ಕೋವಿನ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕ ನೀಡಲಾದ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಸಮಾನ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುವಂತೆ ಭಾರತವು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವಂತೆ ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು ಕೋರಿದೆ (ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅನುಮೋದನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.)
ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದ ನೈಜತೆಯನ್ನು ಕೋವಿನ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ದೃಢೀಕರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಭಾರತವು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದೊಳಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು “ಪೂರ್ವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಲ್ಲ” ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ.ಇನ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಾಧನವಾಗಿದ್ದು, ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲದ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್‌ನ ಮಾನ್ಯ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು,ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಕೋವಿಡ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವು “ಬಳಸಬಹುದಾದ ಏಕೈಕ ಸಾಧನವಲ್ಲ.
“ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ಮೂರನೇ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ದಾಖಲಾತಿಗಳನ್ನು ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮುಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಕಾರ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಯ ಆಡಳಿತದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಇಯು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೋವಿಡ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್ ಫ್ರೇಮ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳದಿರುವ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು, “ಪ್ರಸ್ತುತ, ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಅಧಿಕಾರವಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ತುರ್ತು ಬಳಕೆ ಪಟ್ಟಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ. ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲದ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೇಲಿನ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ನಿರ್ಬಂಧದ ಕುರಿತು ಸಂಬಂಧಿತ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಶಿಫಾರಸಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ (ಅಗತ್ಯ ಕಾರಣವಿಲ್ಲದೆ) ಈ ಲಸಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ