ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಕೈಟೆಕ್ಸ್‌ಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಆಹ್ವಾನ: ಟಿಆರ್‌ಎಸ್ ಆಕ್ಷೇಪ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಹೊಸ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ, ಟಿಆರ್‌ ಎಸ್ ನಾಯಕರು ಕೇಂದ್ರ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರು ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹವನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿರುವುದನ್ನು ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತೆಲಂಗಾಣ ಸರ್ಕಾರವು ವಾರಂಗಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ 1,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರವೂ. ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸಾಬು ಎಂ. ಜಾಕೋಬ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ತೆಲಂಗಾಣ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಚಿವ ಕೆ.ಟಿ.ರಾಮರಾವ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಜವಳಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕ ಸ್ಥಾಪನೆ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಿದ ನಂತರ ಜುಲೈ 9 ಶುಕ್ರವಾರ ಈ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಗುಂಪಿಗೆ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ನೀಡಿದ ಪ್ರಸ್ತಾಪಕ್ಕೆ ಟಿಆಆರ್‌ ಎಸ್ ನಾಯಕ ಕ್ರಿಶಾಂಕ್, “ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ ತೆಲಂಗಾಣದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ದೂರ ಸರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಫೆಡರಲಿಸಂನ ಮನೋಭಾವಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರು ಜುಲೈ 8 ರಂದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವಾಲಯದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹವು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ತನ್ನ 3,500 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ, ತಮಿಳುನಾಡು ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳು ಉಡುಪು ತಯಾರಕರಿಗೆ ಆಹ್ವಾನಗಳನ್ನು ನೀಡಿವೆ. ಜುಲೈ 9 ರ ಸಭೆಗಾಗಿ ಕೇಟೆಕ್ಸ್ ನಿಯೋಗವನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ಗೆ ಕರೆತರಲು ತೆಲಂಗಾಣ ಸರ್ಕಾರ ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ ಫ್ಲೈಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿತ್ತು. ನಂತರ ತಂಡವನ್ನು ವಾರಂಗಲ್‌ನ ಕಾಕತಿಯಾ ಮೆಗಾ ಟೆಕ್ಸ್ಟೈಲ್ ಪಾರ್ಕ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು, ಇದು ಕೇಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹದ ಜವಳಿ ಉಡುಪು ಯೋಜನೆಗೆ ಉದ್ದೇಶಿತ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ.
“ತಾತ್ವಿಕವಾಗಿ, ವಾರಂಗಲ್‌ನ ಕಾಕಟಿಯಾ ಮೆಗಾ ಟೆಕ್ಸ್ಟೈಲ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ಜವಳಿ ಉಡುಪು ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಜವಳಿ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 1,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆಗಾಗಿ ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಹೂಡಿಕೆಯು 4,000 ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಗಳು “ಎಂದು ಸಾಬು ಎಂ ಜಾಕೋಬ್ ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರಕಟಣೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಸಂಸದ ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್, ಉದ್ಯಮಿಯಾಗಿದ್ದು, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿದ್ದು, ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಮರುದಿನ ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಸಮೂಹಕ್ಕೆ ನೀಡಿರುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪದ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೇರಳದ ಸಾವಿರಾರು ಮಲಯಾಳಿಗಳಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅವರ ಉದ್ಯಮ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ.ಎಸ್. ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಅವಕಾಶವನ್ನೂ ನೀಡಿವೆ ”ಎಂದು ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ, ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆ.ಪಿ.ನಡ್ಡಾ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ (ಸಂಸ್ಥೆ) ಬಿ.ಎಲ್.ಸಂತೋಷ್ ಅವರನ್ನು ಟ್ಯಾಗ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದ ಟಿಆರ್ಎಸ್ ನಾಯಕ ಕ್ರಿಶಾಂಕ್ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾಗಿ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ನ ಲೋಕಸಭಾ ಸಂಸದ ಜಿ ಕಿಶನ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಪರವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. “ಕೆಟಿಆರ್ ಅವರನ್ನು (ಕೈಟೆಕ್ಸ್ ಗುಂಪು) ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು 1,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರವೂ, ರಾಜೀವ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಅವರನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಕಿಶನ್ ರೆಡ್ಡಿ ರಾಜ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣಕ್ಕೆ ನ್ಯಾಯ ನಿರಾಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಮೂಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಾಗಿ ಉಳಿಯಬಾರದು ಎಂದು ನಾವು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ