ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್‌ನಿಂದ ಕಾಡಾನೆ ಸಾವು

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಅನೈಕಟ್ಟಿ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಕಾಡು ಆನೆ ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್‌ನಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟ ನಂತರ ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವಹಿಸಿದೆ.
ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಅರಣ್ಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿರುವ ಆನೆಯ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೋಮವಾರ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸತ್ತ ಆನೆ ಬಾಯಿ ಮತ್ತು ಗುದದ್ವಾರದಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವವಾಗುತ್ತಿರುವುದು ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್‌ನ ಅನುಮಾನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಮೃತ ಆನೆಯಿಂದ ರಕ್ತದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಪ್ರಾಣಿ ರೋಗ ಗುಪ್ತಚರ ಘಟಕಕ್ಕೆ (ಎಡಿಐಯು) ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು. ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಬ್ಯಾಸಿಲಸ್ ಆಂಥ್ರಾಸಿಸ್‌ಗೆ ಮಾದರಿಯು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.
ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಆನೆಯ ಶವಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಅನಾಯ್ಕಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ವೀರಪಾಂಡಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಮೃತಪಟ್ಟ ಆನೆ ಸುಮಾರು 13-15 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಹೆಣ್ಣಾನೆ. ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಆನೆಯನ್ನು ಸೆಂಬಕ್ಕರೈ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಬಳಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುರುತಿಸಿದ್ದರು. ಅದು ತನ್ನ ಹಿಂಡಿನಿಂದ ಅವಳು ಬೇರ್ಪಟ್ಟಿತ್ತು.. ಲ್ಯಾಬ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ದೃ ದೃಢೀಕರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ತಮಿಳುನಾಡು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಈಗ ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ.
ದಿ ಹಿಂದೂ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅರಣ್ಯ ಪಶುವೈದ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಎ ಸುಕುಮಾರ್, ಶವವನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಶವಸಂಸ್ಕಾರ ಅಥವಾ ಆಳವಾದ ಸಮಾಧಿ ಮೂಲಕ ವಿಲೇವಾರಿ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಸತ್ತ ಆನೆಯೊಂದಿಗೆ ತಿರುಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಇತರ ಆನೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.
ಅನೈಕಟ್ಟಿ ತಮಿಳುನಾಡು ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೇರಳದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಸೋಂಕಿನ ಮೂಲವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೇರಳದ ಆನೆಗಳ ನಡುವೆ ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪಶುಸಂಗೋಪನಾ ಇಲಾಖೆಯು ಸೋಂಕಿನ ಆನೆ ಪತ್ತೆಯಾದ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜಾನುವಾರುಗಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಆಂಥ್ರಾಕ್ಸ್ ಒಂದು ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಸೋಂಕು, ಇದು ಮಾನವರು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವು ಆನೆಗಳಿಗೆ ಸಹ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿದೆ. ಆನೆ ಮತ್ತು ಜಾನುವಾರುಗಳು ಒಂದೇ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಮೇಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಪೀಡಿತ ಪ್ರಾಣಿ ನೀರು ಕುಡಿಯಲು ಬಳಸಿದರೆ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಪ್ರಾಣಿ ಪ್ರಭೇದಗಳ ನಡುವೆ ಅಡ್ಡ ಸೋಂಕು ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿರುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ