ಟಿ- 20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗುಂಪು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಐಸಿಸಿ, ಒಂದೇ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 17 ರಿಂದ ನವೆಂಬರ್ 14 ರ ವರೆಗೆ .ಒಮಾನ್ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್‌ ನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿಸಿಐ ಆಯೋಜಿಸಲಿರುವ ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಟಿ- 20 ವಿಶ್ವಕಪ್ 2021 ರ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ (ಐಸಿಸಿ) ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ನೇತೃತ್ವದ ಭಾರತ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್‌ ಒಂದೇ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿದೆ.
ಗ್ರೂಪ್ 2 ರಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ್‌ ಮತ್ತು ರೌಂಡ್ 1 ರ ಇತರ ಎರಡು ಅರ್ಹತಾ ದೇಶಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಟಿ- 20 ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ ಉಳಿದ ಆರು ತಂಡಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಅರ್ಹತಾ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ತಂಡಗಳು ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿವೆ. ಐರ್ಲೆಂಡ್, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಮೀಬಿಯಾಗಳು ಎ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡರೆ, ಒಮನ್, ಪಿಎನ್‌ಜಿ ಮತ್ತು ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್ ಗುಂಪು ಬಿ ನಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.
ಐಸಿಸಿ ಆಕ್ಟಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಜೆಫ್ ಅಲಾರ್ಡಿಸ್ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು.
ಕೋವಿಡ್‌ -19ರಿಂದ ಉಂಟಾದ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನಾವು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಕಟ್ಆಫ್ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಹತ್ತಿರ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಕೇವಲ ಮೂರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಈವೆಂಟ್ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ನಾವು ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗುವುದರಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸೂಪರ್‌-12ರ ಹಂತಕ್ಕಾಗಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಎರಡನೇ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿವೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಕೂಡ ಈ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಇರಲಿವೆ.

ಗುಂಪು 1: ವೆಸ್ಟ್‌ ಇಂಡೀಸ್‌, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ದಕ್ಷಿಣಾ ಆಫ್ರಿಕಾ, ವಿನ್ನರ್‌ ಗ್ರೂಪ್‌ ಎ, ರನ್ನರ್‌ ಅಪ್‌ ಗ್ರೂಪ್‌ ಬಿ

ಗುಂಪು 2: ಭಾರತ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌, ಆಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ್‌, ರನ್ನರ್‌ ಅಪ್‌ ಗುಂಪು ಎ, ವಿಜೇತ ಗುಂಪು ಬಿ

ಗುಂಪು ಎ: ಶ್ರೀಲಂಕಾ, ಐರ್ಲೆಂಡ್‌, ನೆದರ್ಲೆಂಡ್‌, ನಮೀಬಿಯಾ

ಗುಂಪು ಬಿ: ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ, ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್‌, ಪಪುವಾ ನ್ಯೂಗಿನಿಯಾ, ಓಮನ್

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ