ಆರ್‌ಎಎಸ್‌ ಪರೀಕ್ಷೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರು ; ರಾಜಸ್ಥಾನ ರೈತನ ಐವರು ಹೆಣ್ಮಕ್ಕಳೂ ಈಗ ಆರ್‌ಎಎಸ್‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು..!

ನವದೆಹಲಿ: ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಹನುಮಾನ್‌ಗಡದ ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರಾದ ಅನ್ಶು, ರೀತು ಮತ್ತು ಸುಮನ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯದ ಆಡಳಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಅವರು ಈ ಮೊದಲು ಇದೇ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನುಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಇಬ್ಬರು ಸಹೋದರಿಯರಾದ ರೋಮಾ ಮತ್ತು ಮಂಜು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಈಗ, ಎಲ್ಲ ಐವರು ಸಹೋದರಿಯರು, ಸಹದೇವ್ ಸಹಾರನ್ ಎಂಬ ರೈತನ ಮಕ್ಕಳು. ಈಗ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಆಡಳಿತ ಸೇವೆ (ಆರ್‌ಎಎಸ್) ಪರೀಕ್ಷೆ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ರೈತ ಸಹಾರನ್, ಎಂಟನೇ ತರಗತಿಯವರೆಗೆ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರೆ, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅವರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವಿಲ್ಲ.
ಮಕ್ಕಳಾದ ಅನ್ಷು ಒಬಿಸಿಯಲ್ಲಿ 31 ನೇ ಸ್ಥಾನ, ರೀತು 96 ನೇ ಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಸುಮನ್ 98 ನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ರೀತು ಅವರಲ್ಲಿ ಕಿರಿಯಳು.
ರೋಮಾ 2010 ರಲ್ಲಿ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಮೊದಲ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ. ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ un ಜುಂಜುನು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸುಜನ್‌ಗಡದಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮಂಜು 2017 ರಲ್ಲಿ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿದ್ದು, ಈಗ ಹನುಮಾನ್‌ಗಡದ ನೊಹಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಸೇವೆ (ಐಎಫ್‌ಎಸ್) ಅಧಿಕಾರಿ ಪರ್ವೀನ್ ಕಸ್ವಾನ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂತಹ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ. ಅನ್ಶು, ರೀತು ಮತ್ತು ಸುಮನ್ ಅವರು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಹನುಮಗಡದ ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರು. ಇಂದು ಮೂವರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ನಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ತಂದೆ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವಂತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಐವರು ಸಹೋದರಿಯರು. ಇತರ ಇಬ್ಬರು ರೋಮಾ ಮತ್ತು ಮಂಜು ಈಗಾಗಲೇ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಆಗಿದ್ದರು. ರೈತ ಸಹದೇವ್ ಸಹಾರನ್ ಅವರ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಈಗ ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಸ್ವಾನ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಆರ್‌ಎಎಸ್ 2018 ರ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ಆಯೋಗ (ಆರ್‌ಪಿಎಸ್‌ಸಿ) ಅಂತಿಮ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮೂಲಕ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆರ್‌ಎಎಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ಜುಂಜುನುದ ಮುಕ್ತಾ ರಾವ್, ಟೋಂಕ್‌ನ ಮನಮೋಹನ್ ಶರ್ಮಾ, ಜೈಪುರದ ಶಿವಕ್ಷಿ ಖಂಡಲ್ ಕ್ರಮವಾಗಿ 2 ಮತ್ತು 3 ನೇ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು. ಸಮರ್ಪಣೆಯೊಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಇದೊಂದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ. ಅವರಿಗೆ ನನ್ನ ಶುಭಾಶಯಗಳು ”ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಆರ್‌ಪಿಎಸ್‌ಸಿಯ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ