ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಪತ್ನಿ ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ವಿರುದ್ಧ ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್

ಫಾರೂಖಾಬಾದ್: ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಅವರಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಅನುದಾನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ , ಡಾ.ಜಕೀರ್ ಹುಸೇನ್ ಸ್ಮಾರಕ ಟ್ರಸ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ 71 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಆರೋಪದ ಮೇಲಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಳಯವು ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್‌ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ, ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ಪ್ರವೀಣ್ ಕುಮಾರ್ ತ್ಯಾಗಿ ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಸ್ಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಥರ್ ಫಾರೂಕಿ ವಿರುದ್ಧ ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ವಾರಂಟ್ ಹೊರಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ 16ಕ್ಕೆ ವಿಚಾರಣೆಯ ಮುಂದಿನ ದಿನಾಂಕವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ಯೋಜನಾ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ 17 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ವಿಕಲಚೇತನರಿಗೆ ಗಾಲಿಕುರ್ಚಿ, ಟ್ರೈಸಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಶ್ರವಣ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಟ್ರಸ್ಟ್ 2010 ರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ 71.50 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿತ್ತು.
ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಖುರ್ಷಿದ್ ಯುಪಿಎ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಖುರ್ಷಿದ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿತು.
ಜೂನ್ 2017 ರಲ್ಲಿ, ಆರ್ಥಿಕ ಅಪರಾಧ ವಿಭಾಗದ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ರಾಮ್ ಶಂಕರ್ ಯಾದವ್ ಅವರು ಕಾಯಮಗಂಜ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಮತ್ತು ಫಾರೂಕಿ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರು.
ಡಿಸೆಂಬರ್ 30, 2019 ರಂದು ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಟಿಗೆ ಚಾರ್ಜ್‌ಶೀಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಹಿಯನ್ನು ನಕಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ನಕಲಿ ಮುದ್ರೆಗಳನ್ನು ಅಂಗವಿಕಲರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಅನುದಾನ ಪಡೆಯಲು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವಿದೆ.
ಟ್ರಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧ ನಗರ, ಫರೂಖಾಬಾದ್, ಕಾಸ್ಗಂಜ್, ಮೈನ್‌ಪುರಿ, ಇಟಾ, ಇಟವಾ, ಬರೇಲಿ, ಮೊರಾದಾಬಾದ್, ಅಲಿಗ, ್, ಶಹಜಹಾನಪುರ, ಮೀರತ್, ರಾಂಪುರ್, ಸಂತ ಕಬೀರ್ ನಗರ ಮತ್ತು ಅಲಹಾಬಾದ್ – ಸಲಕರಣೆಗಳ ವಿತರಣೆಗಾಗಿ ಅನುದಾನ ಪಡೆದಿದೆ.
ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಲೂಯಿಸ್ ಖುರ್ಷಿದ್ ಅವರು ಮೇ 2010 ರಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೃಢ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಗವಿಕಲರ ಶಿಬಿರಗಳು ಕಾಗದದ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ ಎಂಬ ವಿಷಯ ನಂತರ ಬಂದಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ