ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಪಿ ಸ್ಥಾನಗಳು ಗಣನೀಯ ಏರಿಕೆ, ಆದರೆ ಗೆಲ್ಲುವುದು ಬಿಜೆಪಿ ಎನ್ನುತ್ತದೆ ಎಬಿಪಿ- ಸಿ ವೋಟರ್‌ ಚುನಾವಣಾ ಪೂರ್ವ ಸಮೀಕ್ಷೆ

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಾಖಂಡ್, ಗೋವಾ, ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಮಣಿಪುರದಂತಹ ರಾಜ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವೂ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗಲಿದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಹಿಂದಿ ಹೃದಯಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ.
ವಿನಾಶಕಾರಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಎರಡನೇ ಅಲೆಯನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಬಿಜೆಪಿಯ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ಗಂಗೆಯಲ್ಲಿ ತೇಲುತ್ತಿರುವ ಮೃತದೇಹಗಳ ದೃಶ್ಯಗಳು ಜನರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಅಚ್ಚಳಿಯದೇ ಉಳಿದಿವೆ.
ಹಾಗಾದರೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ, 2017 ರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತದೆಯೇ..? ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ (ಎಸ್ಪಿ) ಮತ್ತು ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷ (ಬಿಎಸ್ಪಿ) ನಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಎಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತವೆ? ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಪಿ ಜೊತೆ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆಯೇ?. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಎಬಿಪಿ-ಸಿ ವೋಟರ್‌ ಚುನಾವಣಾ ಪೂರ್ವ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ.
ABPಯು CVoter ನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿತು.

ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಶೇಕಡಾವಾರು..
ಮುಂಚಿನ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಶೇಕಡಾವಾರು ಮತಗಳಲ್ಲಿ 0.4% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಾರ್ಟಿ 6.6% ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮತದ ಶೇಕಡಾವಾರು (-6.5%) ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಹಿನ್ನಡೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (INC) ಕೂಡ 2017 (-1.2%) ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತನ್ನ ಕೆಲವು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಈ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಅಲೈಯನ್ಸ್             2017                       ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 2021                       ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಸ್ವಿಂಗ್
ಬಿಜೆಪಿ+                  41.4 %                      41.8 %                                        0.4%
ಎಸ್ಪಿ+                    23.6 %                      30.2 %                                        6.6%
ಬಿಎಸ್ಪಿ                    22.2                          15.7 %                                       -6.5
INC                       6.3                            5.1                                            -1.2
ಇತರರು                   6.5                            7.2                                              0.7

ಸ್ಥಾನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

ಕಳೆದ ಬಾರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಪಕ್ಷವು 62 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್ ನೇತೃತ್ವದ ಎಸ್ಪಿ 65 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು. ಬಿಎಸ್ಪಿ ಐದು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಎಬಿಪಿ-ಸಿ ವೋಟರ್‌ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ..

 

ಅಲೈಯನ್ಸ್                         2017 ಫಲಿತಾಂಶಗಳು                2021 ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್                     ಸ್ವಿಂಗ್
ಬಿಜೆಪಿ+                              325                                       263                                       -62
SP+                                 48                                         113                                        65
ಬಿಎಸ್ಪಿ                                19                                         14                                          -5
INC                                    7                                          5                                            -2
ಇತರರು                               4                                           8                                            4

 

ಸೀಟುಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ, ಬಿಜೆಪಿ 259 ರಿಂದ 267 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಸ್ಪಿ 109 ರಿಂದ 117 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು, ಬಿಎಸ್ಪಿ 12 ರಿಂದ 16, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 3 ರಿಂದ 7, ಮತ್ತು ಇತರರು 6 ರಿಂದ 10 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ.
ಬಿಜೆಪಿ 60 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು – ಆ ಮೂಲಕ ಹಿಂದಿ ಹೃದಯಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಭದ್ರಕೋಟೆಯನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಬಿಎಸ್‌ಪಿ ವರಿಷ್ಠೆ ಮಾಯಾವತಿಗೆ, ಮತ್ತೊಂದು ಚುನಾವಣಾ ಸೋಲು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಿತ ರಾಜಕೀಯ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಹುದು.ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭರವಸೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಪುಟಿಯುವಂತೆ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವಾದ್ರಾ ಅವರ ಬೃಹತ್ ಮನವಿಯ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ