ಟೋಕಿಯೊ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್: ಮಿಶ್ರ 50 ಮೀಟರ್ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ನಲ್ಲಿ ಮನೀಶ್ ನರ್ವಾಲಗೆ ಚಿನ್ನ, ಸಿಂಗರಾಜಗೆ ಬೆಳ್ಳಿ, 15ಕ್ಕೇರಿದ ಭಾರತದ ಪದಕ

ಟೋಕಿಯೊ: ಟೋಕಿಯೊ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ತನ್ನ ಪದಕದ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 15ಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿದೆ. ಶನಿವಾರ ನಡೆದ ಮಿಶ್ರ 50 ಮೀಟರ್ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಎಸ್‌ಎಚ್ 1 ಶೂಟಿಂಗ್ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮನೀಶ್ ನರ್ವಾಲ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಗ್‌ ರಾಜ್ ಅವರು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಚಿನ್ನ ಹಾಗೂ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗಳಿಸಿದರು.
19 ವರ್ಷದ ಮನೀಶ್ 218.2 ಅಂಕಗಳ ಹೊಸ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ ದಾಖಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದರೆ, ಸಿಂಗ್‌ ರಾಜ್ 216.7 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು.
ಶನಿವಾರ ನಡೆದ ಬಿರುಸಾದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ 39 ವರ್ಷದ ಸಿಂಗ್‌ ರಾಜ್, ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 10 ಮೀ ಏರ್ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಎಸ್‌ಎಚ್ 1 ಕಂಚು ಗೆದ್ದರು, ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಮುಗಿಸಬೇಕಿದ್ದ ಆರ್‌ಒಸಿಯ ಸೆರ್ಗೆ ಮಾಲಿಶೇವ್ ಅವರನ್ನು ಪೈಪ್ ಮಾಡಿದರು. ಟೋಕಿಯೊ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಪದಕವನ್ನು ಅವರು ದೃಢೀಕರಿಸಿದರು.
ಮಿಶ್ರ 50 ಮೀಟರ್ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಎಸ್‌ಎಚ್ 1 ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮನೀಶ್ ನರ್ವಾಲ್, ಶನಿವಾರ ನಡೆದ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ 5 ನೇ ಸರಣಿಯವರೆಗೆ ಚಿನ್ನದ ಪದಕದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದ ಮಾಲಿಶೇವ್‌ರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ ಕಾರಣ ಅವರ ಸ್ಥಿರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿತ್ತು. ಮನೀಶ್ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ 10.8 ಮತ್ತು 10.5 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು, ಅದು ಅವರನ್ನು ಚಿನ್ನದ ಪದಕಕ್ಕೆ ಒಯ್ದಿತು.
ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ವಿಜೇತ ಅಭಿನವ್ ಬಿಂದ್ರಾ ಅವರು ಮನೀಶ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಘ್ರಾಜ್ ಅವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟೋಕಿಯೊ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೂಟಿಂಗ್ ಕ್ರೀಡೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ 5ನೇ ಪದಕವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವನಿ ಲೇಖಾರಾ ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಕಂಚು ಗೆದ್ದಿದ್ದರಿಂದ ಮನೀಶ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಮತ್ತು ಸಿಂಗ್ರಾಜ್ ಅವಳಿ ಪದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ತೋರಿದ್ದಾರೆ.. ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ತನ್ನ ಚಿನ್ನದ ಪದಕದ ಮೊತ್ತವನ್ನು 3 ಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಪದಕದ ಮೊತ್ತವನ್ನು 15 ಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ