ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದ ಸೈನಿಕರು-ಪೊಲೀಸ್‌ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಗುರುತಿಸಲು ತಾಲಿಬಾನಿಗಳಿಂದ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಬಳಕೆ..!

ತಾಲಿಬಾನ್ ಉಗ್ರರು ಕಾಬೂಲ್ ಮತ್ತು ಇತರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನ್ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ತಾಲಿಬಾನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ, ದೇಶದಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಕರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಈ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು, ಅವರು ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಮನೆಗಳಿಗೆ ಒಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಇರಿಸಲು ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಬೂಲ್ ನಗರ, ತಾಲಿಬಾನ್ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ನೌಕರರ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಮಧ್ಯ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಮೈದಾನ್ ವಾರ್ಡಕ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಒಂದು ಪಟ್ಟಣವಾದ ಬಿಹಸೂದ್ ನ ಕಮಾಂಡರ್ ನೂರ್ ಅಲಿ ಅಹ್ಮದಿ (ಅಲ್ಲಿ ಆತ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಡಗಿದ್ದಾನೆ) ಇರಾನಿನ ಹೋಟೆಲ್‌ ಒಂದರಿಂದ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಔಟ್‌ಲುಕ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಅವರು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ (MOD) ಡೇಟಾಬೇಸ್ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಜನಸಾಮಾನ್ಯರ ನಡುವೆ ಏಜೆಂಟರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಾಲಿಬಾನ್‌ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸೈನ್ಯದ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವಿಶೇಷ ಗುಂಪು ಇದೆ, ”ಎಂದು ಅಹ್ಮದಿ ಹೇಳಿದರು.
ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮೂಲಕ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ ಇಂದ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮನೆಯ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಗುರುತು ನೀಡುವಂತೆ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಿವರಗಳನ್ನು ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ನಿಂದ ತಯಾರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅಹ್ಮದಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಒಂದೆರಡು ನಿವಾಸಿಗಳು ಅದನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. ಕಾಬೂಲ್ ಮೂಲದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು, “ಹೌದು, ಅವರು ಅದನ್ನು ನನ್ನ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರು. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅವರು ನನ್ನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಯಾರನ್ನೂ ಕಾಣಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು..
ಇದಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು WhatsApp ಕರೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ಜನರು ತಾಲಿಬಾನ್ ವಿರೋಧಿ ಘಟಕಗಳು ಅಥವಾ ಸೇನೆ ಅಥವಾ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬೇರೆಡೆ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಶಂಕಿಸಿದ್ದಾರೆ,
ಈ ಉಗ್ರರಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಅನೇಕ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಡಗಿದ್ದಾರೆ.”ಅನೇಕ ಸೇನಾ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಿ ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿರುವುದನ್ನು ತಾವು ಕೇಳಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಿವಾಸಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ನನ್ನ ಯಾವುದೇ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕದ ಮೂಲಕ ನನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಾನು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ಅದರ ಪ್ರಕಾರ ಅವರು ಸೈನ್ಯದ ಜನರನ್ನು ಮನೆ ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರನ್ನು ಹಿಂಸಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು, ”ಎಂದು ಕಾಬೂಲ್‌ ಮೂಲದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಹೇಳಿದರು.
ಸೇನಾ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅಫಘಾನ್ ಪೊಲೀಸರ ವಿರುದ್ಧ ತಾಲಿಬಾನ್ ದೌರ್ಜನ್ಯವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುವ ವಿಡಿಯೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ