ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಏಜೆಂಟರೊಂದಿಗೆ ರಕ್ಷಣಾ ರಹಸ್ಯ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ನಾಲ್ವರು ಡಿಆರ್‌ಡಿಒ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಬಂಧನ

ಭುವನೇಶ್ವರ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಏಜೆಂಟರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ರಕ್ಷಣಾ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ (ಡಿಆರ್‌ಡಿಒ) ಒಡಿಶಾ ಕರಾವಳಿಯ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ನಾಲ್ವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಗುಪ್ತಚರ ಮಾಹಿತಿ ಆಧರಿಸಿ, ಐಡಿ (ಪೂರ್ವ ಶ್ರೇಣಿ) ಒಡಿಶಾ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ತಂಡವು ಮಂಗಳವಾರ ಚಂಡಿಪುರ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಡಿಆರ್‌ಡಿಒ ಘಟಕದ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ ರೇಂಜ್ (ಐಟಿಆರ್) ನಲ್ಲಿ ಗುತ್ತಿಗೆ ನೌಕರರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ನಾಲ್ವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ. .
ಪರೀಕ್ಷಾ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಗುತ್ತಿಗೆ ನೌಕರರು ಹನಿಟ್ರ್ಯಾಪಿನಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದರು ಎಂದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತನಿಖೆಗಳು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ. ಚಂಡೀಪುರದಲ್ಲಿ ಡಿಆರ್‌ಡಿಒನ ಎರಡು ಘಟಕಗಳಿವೆ – ಪ್ರೂಫ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಪೆರಿಮೆಂಟಲ್ ಸ್ಥಾಪನೆ (ಪಿಎಕ್ಸ್‌ಇ) ಮತ್ತು ಐಟಿಆರ್‌ನಿಂದ ಹಲವಾರು ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅವರು ಮೊದಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮೆಸೆಂಜರ್‌ನಲ್ಲಿ ಏಜೆಂಟರಿಂದ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರು ಧ್ವನಿ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಕರೆಗಳ ಮೂಲಕ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲು ಆರಂಭಿಸಿದರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಏಜೆಂಟರು ನಕಲಿ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರು ಮತ್ತು ರಹಸ್ಯ ಮಾಹಿತಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿದರು. ಅವರನ್ನು ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, 12 ಸದಸ್ಯರ ಪೊಲೀಸ್ ತಂಡವು ಅವರನ್ನು ಚಂಡಿಪುರ ಪೊಲೀಸ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರವರ ಮನೆಗಳಿಂದ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಪ್ಪಾಗಿ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ವರ್ಗೀಕೃತ ರಕ್ಷಣಾ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ವಿದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ನಾವು ಅವರನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿ ಬಂಧಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಅವರನ್ನು ವಿವಿಧ ಐಎಸ್‌ಡಿ ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಂದ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ವಿನಿಮಯವಾಗಿ, ಅವರು ಅವರಿಂದ ಹಣದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು, ”ಎಂದು ಐಜಿ ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಭದ್ರತೆ, ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವಕ್ಕೆ ಗಂಭೀರ ಹಾನಿ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಪರಾಧಕ್ಕಾಗಿ ಐಪಿಸಿ-ಆರ್ / ಡಬ್ಲ್ಯೂ 120-ಬಿ / 121-ಎ / 34 ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ರಹಸ್ಯ ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 3, 4 ಮತ್ತು 5 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಬಾಲಸೋರ್ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ