ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ವಿರುದ್ಧ ‘ಅಬ್ಬಾ ಜಾನ್’ ಹೇಳಿಕೆ ಕುರಿತು ಬಿಹಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ “ಅಬ್ಬಾ ಜಾನ್” ಕಾಮೆಂಟ್ ಕುರಿತು ಬಿಹಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯಾದ ತಮನ್ನಾ ಹಶ್ಮಿ ಅವರು ಮುಜಾಫರ್‌ಪುರದ ಮುಖ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.
ಯೋಗಿ ಆಧಿತ್ಯನಾಥ, ಭಾನುವಾರ ಕುಶಿನಗರದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾ, 2017 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸರ್ಕಾರ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರವೇ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಮೊದಲು, ಬಡವರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದ್ದ ಪಡಿತರವನ್ನು ‘ಅಬ್ಬಾ ಜಾನ್’ ಎಂದು ಹೇಳುವವರು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು” ಎಂದು ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಹೇಳಿದರು. ‘ಅಬ್ಬಾ ಜಾನ್’ ಎಂಬುದು ಮುಸ್ಲಿಮರು ತಮ್ಮ ತಂದೆಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಲು ಬಳಸುವ ಪದವಾಗಿದೆ.
ಹಶ್ಮಿ ತನ್ನ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಟೀಕೆಗಳಿಂದ ಅವಮಾನಿಸಲಾಗಿದೆ.ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತರುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕಾಗಿ” ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆಯ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಭಾಗಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ವಿನಂತಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ”
ದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ತಾಯಿ ಎಂದು ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಅದರಲ್ಲೂ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೇಲೆ ಕಟುವಾದ ದಾಳಿ ಆರಂಭಿಸಿದ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ರೋಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ರಾಮನಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾಫಿಯಾಕ್ಕೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಭಗವಾನ್ ಶ್ರೀರಾಮನ ಭವ್ಯ ದೇವಾಲಯ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾಫಿಯಾವನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಅರ್ಹವಾದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ. ಬಿಜೆಪಿ, ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಗೌರವವಿದೆ, ನಂಬಿಕೆಗೆ ಗೌರವವಿದೆ “ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ