ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ 4.5 ರಿಂದ 5 ಲಕ್ಷ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆಗೆ ಸಿದ್ಧತೆ: ಡಾ ವಿ.ಕೆ. ಪಾಲ್

ನವದೆಹಲಿ: ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರತಿ ದಿನ 4.5-5 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣವಾದರೆ ಎಂದು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ ಡಾ.ವಿ.ಕೆ.ಪಾಲ್ ಗುರುವಾರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
71% ರಷ್ಟು ಜನರು ಮೊದಲ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಪಡೆದ ನಂತರ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವು ಎಷ್ಟರ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ನೇರ-ಫಾರ್ಮುಲಾ ಸೂತ್ರವಿಲ್ಲ. ಸರ್ಕಾರವು ದಿನಕ್ಕೆ 4.5 ರಿಂದ 5 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಏರಿಕೆಯಾದರೂ ಅದಕ್ಕೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಡಾ. ವಿ.ಕೆ. ಪಾಲ್
ಹೇಳಿದರು.
ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜಿಲ್ಲೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡು ದೇಶದಲ್ಲಿ 28 ಜಿಲ್ಲೆಗಳು 5% ಮತ್ತು 10% ನಡುವೆ ಕೇಸ್ ಪಾಸಿಟಿವಿಟಿ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಮಾಣವಾಗಿದೆ. 34 ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ವಾರದಲ್ಲಿ 10%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ “ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಲವ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಹಬ್ಬದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ ನಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ ವರೆಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನಾವು ಕೋವಿಡ್ -19 ಹರಡದಂತೆ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವಂತೆ ಜನರನ್ನು ಕೋರಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ