ಎಬಿಪಿ-ಸಿ ವೋಟರ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ: 2022ರ ಉತ್ತರಾಖಂಡ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಪುನಃ ಅಧಿಕಾರ ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವು 5 ವರ್ಷಗಳ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತರಾಖಂಡವು ತನ್ನ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿದೆ. ಎಬಿಪಿ ನ್ಯೂಸ್ ಸಿವೋಟರ್ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಜನರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿತು.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಉತ್ತರಾಖಂಡವು ತ್ರಿವೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ರಾವತ್ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಯಿಂದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಹೊಸ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು.
ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ತ್ರಿವೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ರಾವತ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನಂತರ ತೀರ್ಥ್ ಸಿಂಗ್ ರಾವತ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 4 ವರ್ಷಗಳ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಮುಂಚೆ ಈ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ತಿರತ್ ಸಿಂಗ್ ರಾವತ್ ಕೂಡ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕಾಯಿತು, ಪುಷ್ಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಧಾಮಿಗೆ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆ ವಹಿಸಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು.
ಹೀಗಾಗಿ 2022 ಉತ್ತರಾಖಂಡ್ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುನ್ನ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಭದ್ರಕೋಟೆಯನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಎಎಪಿಯು ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರದ ದುರಾಡಳಿತ ಮತ್ತು ಅಸ್ಥಿರತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತುತ್ತಿವೆ.
ಅಧಿಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಜಟಾಪಟಿ ಮುಂದುವರಿದಂತೆ, ಎಬಿಪಿ ನ್ಯೂಸ್ ಸಿವೋಟರ್ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಜನರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿತು.

ಮತ ಹಂಚಿಕೆ
ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಶೇಕಡಾ 44.6 ರಷ್ಟು ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಶೇಕಡಾ 1.5 ರಷ್ಟು ಅಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಶೇಕಡಾ 34 ರಷ್ಟು ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ – ಹಿಂದಿನ ಅಂದಾಜುಗಿಂತ ಶೇಕಡಾ 1.4 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು. ಎಎಪಿ ಪಕ್ಷವು 14.7 ಶೇಕಡಾ ಮತಗಳ ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಆದರೂ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭವನ್ನು ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಸೀಟುಗಳ ಸಂಭವನೀಯತೆ…
ಹೊಸ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 21 ರಿಂದ 25 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಒಕ್ಕೂಟವು ಕೆಲವು ಲಾಭಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ 19 ರಿಂದ 23 ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿಯು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣದಲ್ಲಿ 44 ರಿಂದ 48 ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಪಕ್ಷವು 42 ರಿಂದ 46 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಎಎಪಿ ಒಟ್ಟು 70 ರಲ್ಲಿ 0 ರಿಂದ 4 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾವಲುಗಾರರ ಬದಲಾವಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗಿಂತ ಬಿಜೆಪಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಮುಂದಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮತದಾರರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಎಎಪಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಬಹಳ ದೂರವಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ